ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ เพิ่มรายการ x-ray ใหม่ แล้วสั่ง แค่ราคาไม่เปลี่ยน  (อ่าน 2713 ครั้ง)

ออฟไลน์ supavit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ตอนนี้ที่ รพ. เปลี่ยนมาเป็นระบบ x-ray digital ผมได้เพิ่มรายการค่าใช้จ่ายใหม่แ้วแล้วทำการยกเลิกรายการเก่า และทำการ update search list แต่แวลาสั่ง x-ray แล้วไม่ขึ้นเป็นราคาใหม่ครับไม่รู้จะแก้ไข้ยังไงได้ครับ

ขอบคุณครับ
รพ. พานทอง จ.ชลบุรี
server IBM M4 Ram 16
ขึ้นระบบ 26 ม.ค. 56

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตอนนี้ที่ รพ. เปลี่ยนมาเป็นระบบ x-ray digital ผมได้เพิ่มรายการค่าใช้จ่ายใหม่แ้วแล้วทำการยกเลิกรายการเก่า และทำการ update search list แต่แวลาสั่ง x-ray แล้วไม่ขึ้นเป็นราคาใหม่ครับไม่รู้จะแก้ไข้ยังไงได้ครับ

ขอบคุณครับ

หลังทำเสร็จ  ได้เปิดปิดโปรแกรมหรือไม่   ลองเคลียร์รายการทั้งหมดใน s_drugitems หรือลอง Reupgrade เวอร์ชันเดิมก็ได้ครับ หลังเคลียร์ตาราง s_drugitems ให้เป็น 0 record
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17

ขอบคุณครับ
ลืมจับคู่กับค่าใช้จ่ายหรือเปล่าครับ
ดูวิธีคิดเงินในรายการเอ็กซเรย์ด้วยครับ ว่าคิดตาม film หรือคิดตาม......
ถ้าคิดตาม film มีการลงจำนวน film ไหม ตรวจสอบประมาณนี้ก่อน
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ supavit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อ.เกื้อกูล ครับ.. ทำเสร็จ ปิดแล้วเข้าใหม่แล้วครับ เคลียร์รายการทั้งหมดใน s_drugitems แล้วครับก็ยังขึ้นเป็นราคาเดิมอยู่

อ.udomchok  จับคู่ค่าใช้จ่ายแล้วครับ  คิดตามราคาที่ตั้งไว้ ครับ

ขอบคุณครับ
รพ. พานทอง จ.ชลบุรี
server IBM M4 Ram 16
ขึ้นระบบ 26 ม.ค. 56