ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม bms-hosxp 53 file export 2559 ติด error ไม่สามารถส่งออก 43 แฟ้ม ได้  (อ่าน 11958 ครั้ง)

ออฟไลน์ arakok

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
รบกวนขอวิธีแก้ไขจากทาง BMS ด้วยค่ะ
error ตามรายละเอียดด้านล่างค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
-------------------------

date/time         : 2016-03-09, 12:15:08, 379ms
computer name     : ADMINIT-PC
user name         : adminit <admin>
registered owner  : Microsoft / Microsoft
operating system  : Windows 7 x64 Service Pack 1 build 7601
system language   : Thai
system up time    : 5 days 4 hours
program up time   : 1 minute 29 seconds
processors        : 4x Intel(R) Core(TM) i3-4150 CPU @ 3.50GHz
physical memory   : 1116/3961 MB (free/total)
free disk space   : (C:) 141.55 GB (D:) 329.66 GB
display mode      : 1920x1080, 32 bit
process id        : $1954
allocated memory  : 81.51 MB
executable        : BMSHOSxPStandard43Export.exe
exec. date/time   : 2015-12-01 09:54
version           : 4.57.10.10
compiled with     : Delphi XE
madExcept version : 4.0.6
callstack crc     : $e87890e4, $e437953f, $489014bb
exception number  : 1
exception class   : EDatabaseError
exception message : Cannot perform this operation on a closed dataset.

Umarin Phansamdang
พนักงานคอมพิวเตอร์
ศูนย์สารสนเทศ
www.yodfahospital.mi.th/

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองดู vn ที่มีในเดือนนี้ที่ตาราง opdscreen มีการบันทึกอาการสำคัญด้วยสัญลักษณ์ต้องห้ามหรือไม่ในช่อง cc/symtom
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ลองดู vn ที่มีในเดือนนี้ที่ตาราง opdscreen มีการบันทึกอาการสำคัญด้วยสัญลักษณ์ต้องห้ามหรือไม่ในช่อง cc/symtom

ตรวจสอบแล้วค่ะ
cc,symptom from opdscreen
ไม่มีเครื่องหมายต้องห้ามค่ะ
มีแต่เครื่องหมาย / ค่ะ
ซึ่งถ้าเครื่องหมาย / ก็มีในเดือนก่อนหน้านี้ ซึ่งส่งออกได้ปกติค่ะ
ไม่น่าจะเป็นที่เครื่องหมายนี้ค่ะ อาจารย์เกื้อกูล

และตอนนี้ก็ยังส่งออกไม่ได้เหมือนเดิมค่ะ Y-Y

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
มีเครืองหมาย   )  ในส่วนอาการสำคัญด้วยไหม  ตรวจสอบเครืองหมายในชุดข้อความ syntax error  มองภาพไม่ชัด  ลองดูเพิ่มอีกนิดครับ  แล้วนำออก กดบันทึกแล้วส่งออกดูอีกทีครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
มีเครืองหมาย   )  ในส่วนอาการสำคัญด้วยไหม  ตรวจสอบเครืองหมายในชุดข้อความ syntax error  มองภาพไม่ชัด  ลองดูเพิ่มอีกนิดครับ  แล้วนำออก กดบันทึกแล้วส่งออกดูอีกทีครับ

อาจารย์เกื้อกูลคะ
ขออนุญาตตั้งข้อสังเกตนิดนึงนะคะ

1. ลองส่งออกย้อนหลังในกรณีที่โปรแกรมนี้เคยส่งออกได้มาก่อน
ปรากฎว่า ติด error เหมือนกันค่ะ ข้อสังเกตคือ error แฟ้ม service แฟ้มเดียวกันเลยค่ะ
2.ลองตรวจสอบดูแล้วเครื่องหมาย () ที่มีใน vn ทุกเดือนตามปกติค่ะ
3.ลองเอาโปรแกรมส่งออก ไปติดตั้งและลองส่งในเครื่องอื่นๆ ก็ error เหมือนกันค่ะ เหมือนจะเป็นที่โปรแกรมหรือไม่ค่ะ

• Newbie
  • *
โครงสร้าง HOSxP ใช้ Version ไหนครับ
ใช้ตัวส่งออก BMSHOSxPStandard43Export แบบแยก หรือจากเมนูใน HOSxP ครับ
Version BMSHOSxPStandard43Export ล่าสุด ตอนนี้ Update-2016-03-04   แต่จากภาพเป็น Version เก่าหรือเปล่าครับ

1.HOSxP v.3.58.9.15 ค่ะ
2.ตัวส่งออกเป็นแบบ tool แยกต่างหากจากโปรแกรม HOSxP ค่ะ
3.ตอนนี้ใช้ ตอนนี้ Update 2015-11.27b ค่ะ (รบกวนขอ link download version ปัจจุบันได้หรือไม่ค่ะอาจารย์)

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ลบโปรแกรมตัวเดิมออก
แล้ว Download ตัวติดตั้งตาม Link ด้านล่าง โปรแกรมจะ Auto Update ครับ
http://hosxp.net/smf2/index.php/topic,33499.0.html
น่าจะปรับโครงสร้าง ให้เป็น ปี 59 ด้วยครับ

• Newbie
  • *
ลบโปรแกรมตัวเดิมออก
แล้ว Download ตัวติดตั้งตาม Link ด้านล่าง โปรแกรมจะ Auto Update ครับ
http://hosxp.net/smf2/index.php/topic,33499.0.html
น่าจะปรับโครงสร้าง ให้เป็น ปี 59 ด้วยครับ

ตอนนี้ทำการอัพเกรด tool ส่งออก ให้เป็น update 2016-03-04 เรียบร้อยแล้วค่ะ
พร้อมเปิดพอร์ต 61613 เรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ยังติด Error อยู่ค่ะอาจารย์

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ลองตรวจตาราง village ตรงฟิลด์ village_moo หมู่ 0 นอกเขต เป็นเลข 0 ตัวเดียวแล้วใช่ไหมครับ
ไม่รู้ใช้ MySQL Version ไหนครับ
และได้ลอง Upgrade Structure เป็น Version ปี 59 แล้วหรือยังครับ
หากไม่แน่ใจก็ลองทดสอบกับเครื่องสำรองดูก่อนก็ได้ครับ

• Newbie
  • *
ลองตรวจตาราง village ตรงฟิลด์ village_moo หมู่ 0 นอกเขต เป็นเลข 0 ตัวเดียวแล้วใช่ไหมครับ
ไม่รู้ใช้ MySQL Version ไหนครับ
และได้ลอง Upgrade Structure เป็น Version ปี 59 แล้วหรือยังครับ
หากไม่แน่ใจก็ลองทดสอบกับเครื่องสำรองดูก่อนก็ได้ครับ

เป็นเลข 0 ตัวเดียวแล้วค่ะ ตามรูปที่แนบมาด้วย
MySQL Version 5.6.15-56 ค่ะ
เดี๋ยววันศุกร์จะทำการอัพเดท Version HOSxP เป็นปี 59 ดูค่ะอาจารย์
ได้ผลยังงัยจะแจ้งอีกทีนะคะ

• Newbie
  • *
หลังจากการอัพเดท hosxp และอัพเดท tool ส่งออก
ตอนนี้ใช้งานได้เป็นปกติแล้วค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือนะคะ