ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะขอรบกวนเพิ่มคลินิกโรคไตกับคลินิกโรคหัวใจครับ  (อ่าน 5198 ครั้ง)

ออฟไลน์ champion

• Full Member
  • Respect: 0
เรียนผู้พัฒนาระบบครับ 

พอดีผมได้มีโอกาสไปนั่งคุยกับพี่ๆงาน NCD ซึ่งตอนนี้ทางงาน NCD ของโรงพยาบาลผม กำลังจะดำเนินการจัดตั้งคลินิกโรคไตและคลินิกโรคหัวใจให้บริการเป็นการเฉพาะครับ ครับ  แต่ในระบบ HOSxP ที่ใช้อยู่นี้ ยังไม่มีคลินิกดังกล่าว support  ยังไงขอรบกวน ช่วยพัฒนาตรงจุดนี้ให้ทีนะครับผม จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ^^
ขึ้นระบบเมื่อปี   2550  

ใช้ HOSxP  Version  3.56.3.8 

master server  :  HP Proliant   รุ่น  ML 350 G6  RAM   16  GB

salave  server  :  Dell  Power edge  R210        RAM   8  GB

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ตอนนี้ผมลงทะเบียนที่ โรคเรื้อรังอื่นๆ ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ที่บัญชีโรคเรื้อรังอื่นๆมันก็ยังขาดทะเบียนคลินิกโรคไตไปอ่าครับอาจารย์  ถ้ามีคลินิกขึ้นมาอีกได้ละก็แจ๋วววเลยครับ  :) :) ;D ;D

master server  :  HP Proliant   รุ่น  ML 350 G6  RAM   16  GB

salave  server  :  Dell  Power edge  R210        RAM   8  GB

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
ที่บัญชีโรคเรื้อรังอื่นๆมันก็ยังขาดทะเบียนคลินิกโรคไตไปอ่าครับอาจารย์  ถ้ามีคลินิกขึ้นมาอีกได้ละก็แจ๋วววเลยครับ  :) :) ;D ;D
    ;D ;D ;D  เพิ่มในตาราง clinic ได้นี้ครับ

งั้นเดี๋ยวผมลองไปดูในตาราง clinic ดูก่อนนะครับ   แต่ถ้าทางทีมงาน ออกแบบ ให้เป็นหน้าต่างทำงานเฉพาะเหมือนทะเบียน โรค HT/ DM ที่ใช้อยู่ตอนนี้ละคงจะดีมากๆเลยย^^

โอเคครับ  ลองเพิ่มในคลินิกอื่นๆดูแล้ว   ได้กรุ๊ปผู้ป่วยตามที่ต้องการแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D ขอบคุณคำชี้แนะให้มือใหม่ตัวน้อยยยยยๆๆๆๆๆคนนี้นะครับผม :-* :-* :-*

ปล.  แต่  ถ้าหากมีโอกาสแยกเป็นหน้าต่างงานโดยเฉพาะได้ก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ   :D :D :D :D