ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมปลดล็อค LISแล้วกราฟเป็นยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 6336 ครั้ง)

ออฟไลน์ jassada

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลปากพนัง
กราฟเมือวันเสาร์ 27/4/56 ผู้ใช้งานไม่เยอะ คนไข้น้อย จะลองดูวันจันทร์อีกที ครับ
Pakphanang Hospital
Server Master : HP  Xeon 2.13 GHz Ram 32 Gb  Centos 6.2 64 bit  (Mysql 5.5.31-30.3  64 bit)
Server Slave : Acer  Xeon 3.0x2 GHz Ram 6 Gb  Centos 4.8 64 bit  (Mysql 5.1.42 percona xtradb 64 bit)

DB : 3.56.4.22
Cliant :  Hosxp 3.56.1.15
Activation @ 02-01-56

ออฟไลน์ tangkeaw

• โรงพยาบาลเพชรบูรณ์
เป็นยังงี้เลยหรือครับ แล้วที่อื่นเป็นเปล่าครับท่าน
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
**server IBM Blade Center E
IBM BladeCenter HS22
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
เครื่องสำรอง
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30
รพ.ขนาด 509 เตียง
คนไข้ต่อวันประมาณ 1,400คน/วัน
เครื่องใช้งาน HOsxp ประมาณ 190 เครื่อง ใช้งานทั้ง IPD และ OPD
ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55
Endian Firewall 2.1.2

ออฟไลน์ Man Of Romance

• ไหว...ว้าเหว่
  • Respect: +2
เป็นคล้าย ๆ กันครับ
HOSxP Version 3.58.10.27g
Supervisor Of Nongbunmak Hospital 60 เตียง ขึ้นระบบ 27 เม.ย.53 โดย ทีม BMS
Master :Lenovo x3650 M5 Xeon E5-2620 2.4 GHz DDR4 RAM 32 GB CentOS Linux 6.7 64 Bit Mysql Percona 5.5.35-33
Slave:IBM x3500 M4 Xeon E5504 2.0 GHz DDR3 RAM 16 GB
IBM 146 GB x3 Hot-Swap 10 K SAS RAID

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ใช้ตัวปลด Lock LIS มานานแล้วครับ เดือนกว่า ๆ ก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกตินะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ pp321

• Full Member
กราฟเมือวันเสาร์ 27/4/56 ผู้ใช้งานไม่เยอะ คนไข้น้อย จะลองดูวันจันทร์อีกที ครับ

ตั้งค่า limit  ไว้เท่าไรหรอครับ
BMS LIS Gateway

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
ตั้งค่า limit  ไว้เท่าไรหรอครับ
;D ;D ;D
จริง ๆ แล้วควรตั้งค่า limit ไว้เท่าไหร่หรอครับ จึงจะเหมาะสม ในไฟล์คู่มือที่ส่งมาให้ก็ไม่ได้แนะนำไว้ครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

อ้างถึง
;D ;D ;D
จริง ๆ แล้วควรตั้งค่า limit ไว้เท่าไหร่หรอครับ จึงจะเหมาะสม ในไฟล์คู่มือที่ส่งมาให้ก็ไม่ได้แนะนำไว้ครับ
 ;D ;D ;D

ในโปรแกรมปลดล็อคชัวคราว ค่าlimit คือ การที่โปรแกรมจะทำการ ปรับให้สามารถแสดงผลได้ ตามจำนวน ที่ตั้งไว้  ตัวอย่าง เช่น ถ้าตั้งไว้  limit = 100 ในหนึ่งรอบ โปรแกรมจะทำการปรับ รอบละ 100 รายการครับ
ส่วนค่าที่ควร ตั้งขึ้นอยู่กลับ สเปค ของ Server ครับ    แนะนำที่  50-100 

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
THANKS
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ @ชายคนหนึ่ง@

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลบางกล่ำ
อืมลองดูแล้วก็ค่าไม่ได้เปลี่ยนมากมาย แต่ของผม limit 100 ตามค่าเดิมที่ให้มา เพราะกลัวว่าจะเยอะมากเช่นกัน

Tammarat Kaden : Bangklam Hospital
นักวิชาการคอมพิวเตอร์

Master Server : CentOS 6.5 64Bit IBM x3250 M4
Memory 20GB  HDD  500GB
MariaDB 10.4.7

Slave Server : CentOS 6.4 64bit Dell Power Edge T110 ll
Intel(R) Xeon(R) CPU E31220 @ 3.10GHz cpu MHz 1600 Memory 4GB HDD  1TB

ออฟไลน์ Programmer_O

• Newbie
  • *
ที่ MYSQL ทำงานค่อยข้างถี่ เนื่องจากตัวปลดล็อค
ต้องค้นหาทั้งตารางตลอดเวลาว่าทาง LIS มาลงผลที่ Lab Order Number ไหน
แต่ถ้าเชื่อมกับทางบริษัทแล้ว ทาง Gateway ของบริษัทกับ Gateway ของ LIS
จะคุยกันว่า มีการสั่ง-ลงผลที่ Lab Order Number ไหน  หรือ ที่มีการกระทำเท่านั้นไม่ต้องค้นหาทั้งตารางครับ

Programmer
Bangkok Medical Software Co.,Ltd.

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ที่ MYSQL ทำงานค่อยข้างถี่ เนื่องจากตัวปลดล็อค
ต้องค้นหาทั้งตารางตลอดเวลาว่าทาง LIS มาลงผลที่ Lab Order Number ไหน
แต่ถ้าเชื่อมกับทางบริษัทแล้ว ทาง Gateway ของบริษัทกับ Gateway ของ LIS
จะคุยกันว่า มีการสั่ง-ลงผลที่ Lab Order Number ไหน  หรือ ที่มีการกระทำเท่านั้นไม่ต้องค้นหาทั้งตารางครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------
อยากให้แก้ไขหรือปรับตัวปลดล็อก หรือมีวิธีการไหน เพื่อให้เพื่อนๆหรือโรงพยบาลที่ใช้ Lis
ที่ช่วยให้การทำงานได้เร็วขึ้นไหมครับ และก็ไม่มีปัญหาการ Error ด้วยครับ
เพราะ ถ้ารอคิว ติดตั้ง Gateway คงใช้เวลายาวนานแน่นอนครับ
ซึ่งเจ้าหน้าที่ทีมติดตั้งคงใช้เวลาในการไปติดตั้ง
ขอบคุณครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
อยากให้แก้ไขหรือปรับตัวปลดล็อก หรือมีวิธีการไหน เพื่อให้เพื่อนๆหรือโรงพยบาลที่ใช้ Lis
ที่ช่วยให้การทำงานได้เร็วขึ้นไหมครับ และก็ไม่มีปัญหาการ Error ด้วยครับ
เพราะ ถ้ารอคิว ติดตั้ง Gateway คงใช้เวลายาวนานแน่นอนครับ
ซึ่งเจ้าหน้าที่ทีมติดตั้งคงใช้เวลาในการไปติดตั้ง
ขอบคุณครับ

ขออนุญาติ ตอบคิวการติดตั้งนะครับ  ตอนนี้ทีม ติดตั้ง Gateway ของ BMS ได้เพิ่มคน  ที่ใช้ติดตั้ง
แล้วนะครับ เพื่อให้สามารถ เข้าติดตั้ง รพ ต่างๆ  ซึ่งที่รอคิว ส่วนใหญ่ รอการยืนยันเข้าติดตั้งกับบริษัท LIS ครับ
ถ้ายังไง ถ้ารพ.ต้องการได้คิวไวขึ้นสามารถ แจ้งทาง LIS ให้กำหนด วันมาทางBMS  ได้เลยครับ ^^