ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่อง proxy server ครับ  (อ่าน 5483 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarayut

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ปัญหาเรื่อง proxy server ครับ
« เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:47:19 AM »
0
เวลาเข้าโปรแกรม hosxp แล้ว ออกจากระบบ จะเข้า internet จาก ie ไม่ได้ เนื่องจาก ติด proxy server ซึ่งปกติ เป็น auto อยู่
ต้องไปติ๊ก proxy server ออก ใน ie ทุกครั้ง จะมีวิธีแก้อย่างไรได้ครับ ให้เวลาออกจาก โปรแกรม hosxp แล้ว
ไม่เกี่ยวข้องกับ proxy ใน IE ครับ

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ปัญหาเรื่อง proxy server ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:32:34 PM »
0
เวลาเข้าโปรแกรม hosxp แล้ว ออกจากระบบ จะเข้า internet จาก ie ไม่ได้ เนื่องจาก ติด proxy server ซึ่งปกติ เป็น auto อยู่
ต้องไปติ๊ก proxy server ออก ใน ie ทุกครั้ง จะมีวิธีแก้อย่างไรได้ครับ ให้เวลาออกจาก โปรแกรม hosxp แล้ว
ไม่เกี่ยวข้องกับ proxy ใน IE ครับ
-------------------------------
ลองทำตามหัวข้อนี้ดูครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=29226.msg244150#msg244150 
ได้ไม่ได้อย่างไรบอกด้วยครับผม

ออฟไลน์ sarayut

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ปัญหาเรื่อง proxy server ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:44:31 PM »
0
ทดลองแล้วยังเป็นเหมือนเดิมครับ
ต้องลบแค่ proxy_server บรรทัดเดียวหลอครับ
หรือว่าต้อง set ตัวอื่นอีกครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:49:29 PM »
0
ลบแล้ว กด Update หรือยังครับ
แล้วลองเข้าไปเช็คตรง System ==> System Setting ==> Client configuration
เป็นค่าว่างตามภาพหรือยังครับ ถ้าไม่เป็นต้องทำให้เป็นค่าว่างให้ได้ครับผม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 13:02:49 PM »
0
เอาเครื่องหมาย ถูก ตรง Proxy Override ออกด้วยครับ
แล้วอย่าลืมเข้าไปตั้งค่า ใน Internet Explorer ให้เคลียร์ค่า Proxy server เก่าออก
ปิด HOSxP แล้วลองเข้า HOSxP ดูอีกที หลังจากนั้นเข้า Internet อีกรอบครับ ค่า Proxy server น่าจะหายไปล้วนะครับ