ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย!! HosXp ไม่แสดงเวลาเป็น พ.ศ ครับ  (อ่าน 4060 ครั้ง)

ออฟไลน์ nooker44

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ช่วยด้วย!! HosXp ไม่แสดงเวลาเป็น พ.ศ ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:24:40 AM »
0
โรงพยาบาลหนองกุงศรีครับ... ตอนนี้ห้องบัตร ติดตั้งHosXp ที่คอมฯซึ่งเป็น Windows 7 Ultimate ปรากฏว่าเมื่อปริ๊นบัตรใหม่ผู้ป่วย หรืออะไรก็ตามมันจะแสดงเวลาเป็น คริสต์ศักราช ทั้งๆที่ในวินโดว์เราตั้งเป็น พุทธศักราช เลือกเป็นไทยหมด รูปแบบเวลาเป็น dd/mm/yyyy ... ตั้งเวลาในวินโดวเป็นพุธHosXpแสดงเป็นคริสต์ พอลองไปตั้งในวินโดว์เป็นคริสต์ HosXp ก็แสดงเป็นคริสต์อยู่ดีครับ เครื่องอื่นที่เป็น Windows Xp ไม่มีปัญหาอะไรครับตั้งพุธโชว์พุธ ผมจึงคิดว่าเจ้าตัวปัญหาน่าจะมาจาก Windows 7 Ultimate อ่ะครับ ห้องทันตกรรมก็เป็น ใครเป็นบ้างครับ กรุณาช่วยหาวิธีแก้ให้ด้วยครับ มืด8ด้าน 10ด้านแล้วครับผม.... หรือสุดท้ายจะต้องลบWindows7 ทิ้งทั้งองค์กรแล้วมาดักดานใช้WinXpต่อไป... T_T''
พิริยะ ศรีปัญญา ชื่อเล่น นุกเกอร์
เป็น Admin โรงพยาบาลหนองกุงศรี  อ.หนองกุงศรี จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ tangkeaw

• Sr. Member
    • โรงพยาบาลเพชรบูรณ์
Re: ช่วยด้วย!! HosXp ไม่แสดงเวลาเป็น พ.ศ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:39:16 AM »
0
ถ้าเป็น win7 ต้องแก้ รูปแบบวันที่ใหม่ครับ
Value:= FormatThaiDate('D MMMM',d1)
  intToStr(StrToInt(FormatThaiDate('YYYY',d1))+543)
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
**server IBM Blade Center E
IBM BladeCenter HS22
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
เครื่องสำรอง
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30
รพ.ขนาด 509 เตียง
คนไข้ต่อวันประมาณ 1,400คน/วัน
เครื่องใช้งาน HOsxp ประมาณ 190 เครื่อง ใช้งานทั้ง IPD และ OPD
ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55
Endian Firewall 2.1.2

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ช่วยด้วย!! HosXp ไม่แสดงเวลาเป็น พ.ศ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:41:00 AM »
0
มีคนพูดถึงปัญหานี้และมีทางแก้ปัญหามานานแล้วครับ ลองค้นดูในกระทู้เก่าๆ ก่อนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ narongsuk

• Jr. Member
  • **
    • Song Hospital Phrae
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 13:18:32 PM »
0
ถ้าเป็น win7 ต้องแก้ รูปแบบวันที่ใหม่ครับ
Value:= FormatThaiDate('D MMMM',d1)
  intToStr(StrToInt(FormatThaiDate('YYYY',d1))+543)

ถูกใจใช่เลยคับ......
Narongsuk Ruktim
Song Hospital Phrae
ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS วันที่เท่าไหร่จำไม่ได้ 
อยากรู้ก็ดูในแฟ้มประวัติของทีม BMS