ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงานยอดการใช้เวชภัณฑ์ยาแบบแยก opd กับ ipd  (อ่าน 6377 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
0
ขอรายงานยอดการใช้เวชภัณฑ์ยาแบบแยก opd กับ ipd  ครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
Re: ขอรายงานยอดการใช้เวชภัณฑ์ยาแบบแยก opd กับ ipd
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:51:00 PM »
0
 ;D ;D ;D ถ้าอยากได้แค่ ตัวเลข ใช้นีัก็ได้ครับ

Re: ขอรายงานยอดการใช้เวชภัณฑ์ยาแบบแยก opd กับ ipd
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:52:50 PM »
0
ขอแบบเป็นรายการครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:54:12 PM »
0
ขอแบบเป็นรายการครับ
  หมายถึง อันดับการใช้ยา หรอครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:57:37 PM »
0
แบบนี้หรือครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 16:00:28 PM »
หรือ แบบนี้...ครับ..  มีในรายงานหลัก.SYSTEM-RX-DRUG-USE-SUMMARY
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:41:44 AM »
0
หรือ แบบนี้...ครับ..  มีในรายงานหลัก.SYSTEM-RX-DRUG-USE-SUMMARY
แบบนี้ครับ แต่ต้องการแยก opd กับ ipd ครับ แบบนี้มันรวมกันครับ
เฟสบุ๊ค

ออฟไลน์ woravet

• Respect: +12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:27:49 AM »
select o.icode,concat(d.name,' ',d.strength) drug,d.units
,sum(o.qty) 'Total'
,sum(o.sum_price) 'Sum_Price'
,sum(if(o.vn is not null,o.qty,0)) 'OPD'
,sum(if(o.vn is not null,o.sum_price,0)) 'OPD_Price'
,sum(if(o.an is not null,o.qty,0)) 'IPD'
,sum(if(o.an is not null,o.sum_price,0)) 'IPD_Price'
from opitemrece o
left join drugitems d on d.icode=o.icode
where o.rxdate between '2013-1-1' and '2013-1-31'
and d.name is not null
group by o.icode
order by d.name
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง