ผู้เขียน หัวข้อ: หน้า Lab ที่ IPD ดู Lab ที่สั่งจาก ER ไม่ได้เหรอ ครับ  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ Da Lamp

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • www.nayoonghospital.com
เกิดอะไรขึ้น? คนไข้สั่ง Lab ที่ ER และ Admit แล้วไปดูผล Lab ที่หน้าผู้ป่วยใน ไม่มีใบ Lab ที่สั่งจาก ER มาแสดงหน้าโปรแกรมผู้ป่วยใน ครับ ใครเคยเจอ รบกวนแนะนำวิธีแก้ไข ด้วยครับ ขอบคุณครับ(ราคาLabถูกโอนมาปกติ)
โรงพยาบาลนายูง จ.อุดรธานี (ขนาด  30  เตียง) 
ได้รับความช่วยเหลือจาก คุณไสว พงศธร(รพ.หนองหาน)
คุณหน่อย(รพ.บ้านดุง),คุณเต้(รพ.สังคม)
ในการขึ้นระบบเมื่อ เดือนตุลาคม 2552
Master Server  IBM X3400 M2
RAM 4 GB. HardDisk 500 Gb OS : CentOS 5.1
เวอร์ชั่นปัจจุบัน V.3.56.x.xx
www.nayoonghospital.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: หน้า Lab ที่ IPD ดู Lab ที่สั่งจาก ER ไม่ได้เหรอ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 14:17:51 PM »
0
vn  to an  ... ??? ???  lab_head+lab_order+lab_report
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x