ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยว่า ทำไม spclty ในตาราง Vn ผมถึงมีค่า Null และค่า ' '  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
select spclty from vn_stat  group by  spclty

ผมต้องการให้มันมีข้อมูลทุก Record ต้องทำอย่างไรครับ
เพราะผมไม่รู้ที่มาว่าข้อมูลที่เอามาใส่ ใน Vn_state เอามาจากตรงไหน จะได้แก้ไขถูก
และในความเข้าใจของผมคือ มันไม่น่าจะเป็นค่าว่าง  หรือ Null
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ผมสงสัยว่า ทำไม spclty ในตาราง Vn ผมถึงมีค่า Null และค่า ' '
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 13:57:55 PM »
0
เป็นข้อมูลเก่าที่ Import มาหรือเปล่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: ผมสงสัยว่า ทำไม spclty ในตาราง Vn ผมถึงมีค่า Null และค่า ' '
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 14:34:00 PM »
0
เป็นข้อมูลเก่าที่ Import มาหรือเปล่าครับ
ถ้าตัดค่าก่อนขึ้นระบบ  9/9/54  พบ 54 Visit ถือว่าไม่มากครับ
ถ้านับเฉพราะ  ปี 55 พบ  2 visit
ส่วนอีก 94000 visit เป็นข้อมูลที่ Import มาจริง ตาม อ.   ว่า

ถ้างั้นผมถือว่าไม่รุนแรง จะปรับค่าว่างใน Vn_state ให้เป็น 99  ทั้งหมดจะมีปัญหาอะไรกับข้อมูลส่วนอื่นไหมครับ
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19