ผู้เขียน หัวข้อ: อ.ทุกท่านครับ เข้าQUARY ไม่ได้ขึ้นดังภาพแก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 2472 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
อ.ทุกท่านครับ เข้าQUARY ไม่ได้ขึ้นดังภาพแก้ไขอย่างไรครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
ถ้าพอจะมีเวลาก็ช่วยเล่าอาการเบื้องต้นหน่อยก็น่าจะดีนะครับ ผู้ช่วยจะได้ช่วยได้ง่ายขึ้นเช่น ผมใช้ hosxp เวอร์ชั่น x.x.x.x ก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร ปกติผมก็ไม่เคยเข้า QUARY เลย แต่พอเข้าแล้วมันเกิดเออเร่อตามภาพที่แนบมา ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ อะไรประมาณนี้ครับ ผู้ช่วยก็จะได้วิเคราะห์และแนะนำได้ไวขึ้น บางท่านงานเขาเยอะ เขาก็อุตส่าห์จะมาช่วยแต่เห็นกระทู้บางกระทู้ต้องถามต้องตอบเยอะ เขาไม่ค่อยมีเวลา เขาก็เลยผ่านเลยไปไม่ได้ช่วย ทำให้อย่างผมพลอยเสียโอกาสไม่ได้รับความรู้ไปด้วยเมื่อเข้ามาค้นหากระทู้เก่า ๆ (เป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวของผมเอง ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านและตอบ ถ้าผิดพลาดประการใดก็อภัยให้กันบ้างนะครับ คนไทยด้วยกัน  ;D)
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
column hn มีอยู่ใน vn_stat แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องเพิ่มเข้ามาใน query อีก

ลองศึกษาการเขียนคำสั่ง sql ใหม่นะครับ  เงื่อนไขของ datatype ที่เป็น string ต้องอยู่ใน ' ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
อ.ทุกท่านครับ เข้าQUARY ไม่ได้ขึ้นดังภาพแก้ไขอย่างไรครับ
เข้าใจว่าชุดคำสั่งดังกล่าวสร้างมาจาก Query Builder

ลองเปลี่ยนเป็น
select *
from vn_stat
where hn="490000079"

นะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)