ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการตั้งค่าคอนฟิก ใน mysql 5.0.37  (อ่าน 4823 ครั้ง)

ออฟไลน์ sang

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
เรียนอาจารย์และท่านผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ
ดิฉันได้ลง mysql 5.0.37 และ ก๊อปปี้ไฟล์ my-large.cnf ไปไว้ที่ /etc/my.cnf แล้วก็เข้าไปตั้งค่า config ใน [mysqld]  โดยเพิ่มบรรทัด  Innodb_file_per_table  เข้าไปค่ะ  แล้วทดลอง restart mysql ไม่ได้ค่ะ โดยมีข้อความแจ้งเตือนว่า  /etc/init.d/mysql:Line 151:kill (4504) ก่อนหน้าที่ยังไม่ได้เพิ่มบรรทัดเข้าไป startmysql ได้ค่ะ ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องเพิ่มหรือเปล่าค่ะ ไม่ทราบว่ามีคู่มือการตั้งค่าให้ดาวน์โหลดหรือเปล่าค่ะ

โรงพยาบาลคลองหลวง
ขอบคุณค่ะ
sang

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
Re: อยากทราบวิธีการตั้งค่าคอนฟิก ใน mysql 5.0.37
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 11:58:19 AM »
0
Innodb หรือ innodb ?
ใน linux  ? ต่างกันหรือป่าวครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2007, 12:00:34 PM โดย srwood »
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง