ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.ใดเคยเขียนโครงการอบรม HOSxP บ้างครับ  (อ่าน 13343 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsa

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • http://www.nonghan.com
รพ.ใดเคยเขียนโครงการอบรม HOSxP บ้างครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:26:25 AM »
0
รพ.ใดเคยเขียนโครงการอบรม HOSxP บ้างครับ  แบบอบรมฟื้นฟูให้ความรู้กับเจ้าหน้าที่  ขอตัวอย่างไฟล์บ้างครับ
นายพงศธร  คำบ่อเศร้า  (ไสว พงศธร  เวชสถิติรุ่น 12)  รพ.หนองหาน  อ.หนองหาน จ.อุดรธานี  TEL- 088-3576847 เว็บส่วนตัว (http://www.nonghan.com)
โทร. 088-3576847    <<<< Mail :  sawainonghan@hotmail.com  >>>>   MSN khambosao@hotmail.com  เริ่ม  1 พฤษภาคม 2550 ขึ้นระบบโดยอ.สุชัย/น้องอ้อ/น้องสุเทพ  อ.โด้ เดชา/อ.อาร์ม จากรพร.ด่านซ้าย  อ.ชัยพร  ที่ปรึกษา Data-Centerและอีกหลายรพ.เกือบ 50 รพ.ได้   (ได้มิตรภาพที่ดี  จาก Hosxp เยอะมาก )
คนเราเกิดมาแล้วชาติหนึ่ง  หากมีสิ่งดีๆจงรีบทำ  ก่อนที่แสงสว่างของชีวิตจะดับลง !  http://www.youtube.com/watch?v=p0dRVAWWptY

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: รพ.ใดเคยเขียนโครงการอบรม HOSxP บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:22:39 AM »
0
จัดให้ได้ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 09:31:51 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Kanda

• Sr. Member
  • Kanda
  • Respect: 0
    • กานดา
Re: รพ.ใดเคยเขียนโครงการอบรม HOSxP บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:29:14 AM »
0
เขียนโครงการเอง จัดอบรมเอง  เป็นวิทยากรเอง   สนใจไหมคะ  แล้วก็โดน Audit ด้วย 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 10:34:37 AM โดย Kanda »
Suttibak1@hotmail.com
โรงพยาบาลกรุงเทพจุรีเวช ร้อยเอ็ด รพ.ขนาด 101 เตียง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:32:26 AM »
0
เขียนโครงการเอง จัดอบรมเอง  เป็นวิทยากรเอง   สนใจไหมคะ

อย่างเทพ  8) 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 00:02:20 AM »
0
รพ.ใดเคยเขียนโครงการอบรม HOSxP บ้างครับ  แบบอบรมฟื้นฟูให้ความรู้กับเจ้าหน้าที่  ขอตัวอย่างไฟล์บ้างครับ
สุดท้ายผมก็ไปมาทั้ง 2 แห่ง 5555+++
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:05:42 AM »
0
ไปที่จังหวัดลำพูนอีก 1 แห่งได้ไหมครับ  :D
สุดท้ายผมก็ไปมาทั้ง 2 แห่ง 5555+++
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:30:02 AM »
0

ไปที่จังหวัดลำพูนอีก 1 แห่งได้ไหมครับ  :D
.

ผมคาดว่า...พี่โก้...จะไม่ปฏิเสธ..ครับ.. :D :D :D

ออฟไลน์ socker

• Full Member
  • อย่ากลัวที่จะถาม หากต้องการเรียนรู้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:45:44 AM »
0
ขอบคุณครับ กำลังจะจัดอบรมฟื้นฟูเจ้าหน้าที่อยู่พอดี
Mr.Terayut Jeenjam , Pharmacy Techinque
Tamod Hospital , Phatthalung

Email: terayut.j@gmail.com
Mobile: 084-1931207[True Move]
ขึ้นระบบ 23 ต.ค. 52 by BMS Team
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง

Activate @ 20-11-2012 14:45 pm

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 18:38:34 PM »
0
ผมคาดว่า...พี่โก้...จะไม่ปฏิเสธ..ครับ.. :D :D :D
55555+++
แหม....อ.เกื้อ เดือนหน้านี่ก็ อุดร + กาฬสินธุ์ จองตัวไว้แล้ว

ไหนจะงาน ร.พ. อีกล่ะครับ
งานวิจัยของ สวปก. อีก 5 ล้านกว่า record ยังไม่ถึงไหนเลย :(
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ chisuka_kic

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 21:21:45 PM »
0
55555+++
แหม....อ.เกื้อ เดือนหน้านี่ก็ อุดร + กาฬสินธุ์ จองตัวไว้แล้ว

งานวิจัยของ สวปก. อีก 5 ล้านกว่า record ยังไม่ถึงไหนเลย :(

ถึงสิพี่โก้.......ก่อนไปอุดรเเวะมาตากก่อนก้ได้นะคะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D
Server ไม่มีเเล้วจ๊ะเป็น VM ล้วนๆ (VMware 5)
IBM Blade Chassis E Ram 150 Gb.
IBM Storage 3400 series 6.5 T.
รพ.สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช จ.ตาก

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 21:27:22 PM »
0
อ้างถึง
ถึงสิพี่โก้.......ก่อนไปอุดรเเวะมาตากก่อนก้ได้นะคะ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
;D ;D ;D
เข้ามาเชียร์ช่วยว่ะไอ้กิ๊ก อ้าวป๋าโก้จัดไปเลย 55555
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 21:54:59 PM »
0
อ้างถึง
ถึงสิพี่โก้.......ก่อนไปอุดรเเวะมาตากก่อนก้ได้นะคะ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
;D ;D ;D
เข้ามาเชียร์ช่วยว่ะไอ้กิ๊ก อ้าวป๋าโก้จัดไปเลย 55555
 ;D ;D ;D

ขอบคุณคะลุง...ลุงเจดีย์นี่น่ารักที่สุดในโลกเลยอะ.........ก็ไหนๆๆๆเเล้วเห็นพี่โก้ไปเเต่อีสานเเวะขึ้นเหนือหากิ๊กบ้างจะเป็นไรไปใช่ไหมคะลุงเจดีย์.....ลุงคะช่วงนี้มะปรางหายยังไงเจอฝากความคิดถึงด้วยนะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
Server ไม่มีเเล้วจ๊ะเป็น VM ล้วนๆ (VMware 5)
IBM Blade Chassis E Ram 150 Gb.
IBM Storage 3400 series 6.5 T.
รพ.สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช จ.ตาก

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 02:26:47 AM »
0
แวะตากเสร็จแล้วก็แวะลำพูนด้วยนะครับ  ;D ;D ;D
55555+++

ถึงสิพี่โก้.......ก่อนไปอุดรเเวะมาตากก่อนก้ได้นะคะ ;D ;D ;D ;D ;D ;D
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 07:45:09 AM »
0
อ้างถึง
ขอบคุณคะลุง...ลุงเจดีย์นี่น่ารักที่สุดในโลกเลยอะ.........ก็ไหนๆๆๆเเล้ว เห็นพี่โก้ไปเเต่อีสานเเวะขึ้นเหนือหากิ๊กบ้างจะเป็นไรไปใช่ไหมคะลุง เจดีย์.....ลุงคะช่วงนี้มะปรางหายยังไงเจอฝากความคิดถึงด้วยนะ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
;D ;D ;D
มันไม่หายไปไหนหรอกยังระริกระรี้อยู่เหมือนเดิมนั่นแหละ วันนี้เดี๋ยวก็เจอมันแล้วจะบอกให้ แต่เอ...ลุงก็ว่าพักนี้มันทำตัวแปลก ๆ ฝากป๋าโก้เอาไปวิจัยหน่อยสิว่าเพราะอะไร คิดไม่ออก ไอ้ตัวนี้มันเหตุผล(ที่ไม่เข้าท่าเยอะ) เท่าที่คิดได้ก็จะประมาณนี้
- มันกำลัง in love
- มันกำลังอกหัก
- มันไม่ได้ไปเที่ยวเพราะวันลาพักผ่อนหมด
- และอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับงาน
ลองจุดธูปดอกหนึ่งสิ เดี๋ยวมันก็มา
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ maprang

• MrS 33..!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:45:05 AM »
0
อ้างถึง
ขอบคุณคะลุง...ลุงเจดีย์นี่น่ารักที่สุดในโลกเลยอะ.........ก็ไหนๆๆๆเเล้ว เห็นพี่โก้ไปเเต่อีสานเเวะขึ้นเหนือหากิ๊กบ้างจะเป็นไรไปใช่ไหมคะลุง เจดีย์.....ลุงคะช่วงนี้มะปรางหายยังไงเจอฝากความคิดถึงด้วยนะ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
;D ;D ;D
มันไม่หายไปไหนหรอกยังระริกระรี้อยู่เหมือนเดิมนั่นแหละ วันนี้เดี๋ยวก็เจอมันแล้วจะบอกให้ แต่เอ...ลุงก็ว่าพักนี้มันทำตัวแปลก ๆ ฝากป๋าโก้เอาไปวิจัยหน่อยสิว่าเพราะอะไร คิดไม่ออก ไอ้ตัวนี้มันเหตุผล(ที่ไม่เข้าท่าเยอะ) เท่าที่คิดได้ก็จะประมาณนี้
- มันไม่ได้ไปเที่ยวเพราะวันลาพักผ่อนหมด
- และอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับงาน
ลองจุดธูปดอกหนึ่งสิ เดี๋ยวมันก็มา
 ;D ;D ;D

ฮะ ฮะ ฮะ มาแว๊ววววววววววว !!!
เค้าไม่ได้ In Love รึ อกหัก แต่อย่างใด นะ.. สบายดี แค่ป่วยทางจิต นิดหน่อย เฉยๆ.. ;D ;D
แล้วลุงบอกจะเข้ามารับ ไม่เห็นมา บอกว่าจะไปรับอาขวดมาไง.. ขี้โม้ จิงๆ..ทิ้งหลานได้ลงคอ  :P :P :P
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 23:05:22 PM »
0
อ้างถึง
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D
เทคนิคการเรียกหลานขึ้นจากหลุม  ;D ;D มาจริงๆๆ
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 23:32:59 PM »
0
ลุง...กับ....หลาน...มักจะรู้ทางกันเสมอ........... ;D ;D ;D ;D

ที่แน่ ๆ กระทู้ออกทะเลอีกแล้ว....... ;D ;D ;D

เทคนิคการเรียกหลานขึ้นจากหลุม  ;D ;D มาจริงๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 23:39:35 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »

ออฟไลน์ maprang

• MrS 33..!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:28:18 AM »
0
ลุง...กับ....หลาน...มักจะรู้ทางกันเสมอ........... ;D ;D ;D ;D

ที่แน่ ๆ กระทู้ออกทะเลอีกแล้ว....... ;D ;D ;D

ที่เค้ามาเพราะว่า พี่กิ๊ก เรียกหา ตะหาก ชิ ชิ  :P :P :P
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:37:09 PM »
0

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;Dเห็นมะปรางหายไปก็เลยเป็นห่วงจ้า

ที่เค้ามาเพราะว่า พี่กิ๊ก เรียกหา ตะหาก ชิ ชิ  :P :P :P