ผู้เขียน หัวข้อ: มีระบบรับ-ส่งรายงาน Online สำหรับ CUP /เครือข่าย มาให้ทดสอบใช้งานครับ  (อ่าน 8666 ครั้ง)

dusit

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีปีใหม่ 2555 ครับ

มีวิธีใช้งานตามแฟ้มแนบครับ

เป็นเครื่องส่ง Report ที่ออกแบบไว้ ส่งไปขอให้หลาย ๆ หน่วยงานภายใน CUP/เครือข่าย จะกดปุ่มตอบกลับมา
ด้วยข้อมูลของแต่ละหน่วยงานเอง กลับมา ในรูปแบบ Excel /PDF File หรือให้หน่้วยงานพิมพ์เก็บไว้

ฝั่งผู้ต้องการรายงานเช่น หัวหน้า CUP / โรงพยาบาล
1. เลือกรายงาน
2. ส่งรายงานเข้าระบบ
3. เลือกส่งให้สมาชิกใน CUP
4. รอผลตอบกลับ
ฝั่งผู้ที่ถูกขอรายงานเช่น สอ. รพสต.
1. ดูว่ามีใครขอรายงานมา
2. กดพิมพ์เก็บไว้ 1 ชุด หรือตอบกลับรายงาน

ผู้ที่ส่งไปขอรายงานก็จะได้รับรายงานจากสมาชิก

ตัวอย่างเช่น
ผมต้องการข้อมูลโรคเรื้อรังของสถานบริการทั้งหมดภายใน CUP มี 10 แห่ง  เพื่อนำมารวมกันที่เดียวแล้วนำไปสรุปสถานการในภาพอำเภอ ขั้นตอน
1.  ผมก็สร้างรายงาน  1 ตัว ว่ารายงานสมาชิกคลีนิคโรคเรื้อรัง ซึ่งภายในก็จะประกอบด้วยคำสั่งปกติในการเรียกรายงาน ประมาณว่า Select * from clinicmember where clinic in ("001","002") ในรายงานก็เอาชื่อ นามสกุล หน่วยงานที่ลงทะเบียน cid
2. ส่งรายงานผ่านโปรแกรมไปยังทุกสถานบริการใน CUP ที่ผมเลือกไว้
3. สถานบริการก็กดส่งรายงานมา
4. ผมก็จะได้รายงานครบทุกสถานบริการ 10 แห่ง เป็น Excel
5. ผมก็นำข้อมูลมาใช้งานต่อ อาจจะทำรายงานแยกกลุ่มโรค หรืออะไร ก็แล้วแต่ที่ผมต้องการ
แล้วนำเสนอในภาพของอำเภอ ต่อไป  :)

ลองทำความเข้าใจเอกสารก่อนครับ

ท่านใดสนใจลองทดสอบกับผม
MASTER CUP 11295
KEY CODE   11295-69J4U63K5S
เข้าโปรแกรมแจ้งเลข 5 หลักไว้ครับ
ผมจะ Add ลง CUP ของผม
แล้วทดลองรับ-ส่งรายงานกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2012, 19:17:18 PM โดย Dusit »

ออฟไลน์ niyomstd

• Hero Member
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
ขอทดสอบครับ 11146
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

dusit

ผมส่งขอรายงาน 1 รายงานไปครับ
ลองส่งตอบกลับรายงานกลับมาให้ผมครับ

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
ขอบคุณครับ ;D ;D ;Dมีของใหม่มาให้ลองอีกแล้ว  ความคิดพัฒนาไม่เคยหยุดนิ่ง  :D :D :D น่าสนใจครับ :D :D :D
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ลองส่งตอบกลับรายงานกลับมาให้ผมครับ

ผมส่งรายงานกลับไปแล้วนะครับ
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

dusit

ผมส่งรายงานกลับไปแล้วนะครับ

ผมเห็นสถานะการตอบกลับมาแล้วครับ
มีบักนิดหน่อย อาจจะขอช่วยทดสอบอีกรอบ

ตอบกลับแล้วครับเป็นอย่างไรบ้าง

dusit

ตอบกลับแล้วครับเป็นอย่างไรบ้าง

ได้รับผลรายงานตามภาพครับ และจาก File PDF/Excel ครับ
น่าจะพอเข้าใจการทำงานและการนำไปใช้นะครับ
อยากได้ข้อมูลอะไรก็ทำฟอร์มรายงานไว้ แล้วส่งไปหาเขา
เดี๋ยวเขาก็ส่งกลับมาแบบนี้ก็แค่คลิก ครับ น่าจะไวดีครับ

ทุกที่ก็สามารถนำไปใช้ได้เลยครับ แนะนำติชมให้ปรับปรุงต่อยอดได้ครับ

แก้ไขบักแล้วใน 54.1.6.0 ครับ
จึงจะดูรายงานได้ตรงตามหน่วยงานที่ตอบกลับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2012, 17:36:02 PM โดย Dusit »

dusit

สำหรับท่านที่เคยมีสิทธิ์ Online เก่า
ให้ยกเลิกสิทธิ์แล้ว กดเปิดสิทธิ์ Onlineอีกครั้ง
ระบบจะเปิดสิทธิ์ให้ทันทีครับ