ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามขั้นตอนการอัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ๆของ HOSXP  (อ่าน 5537 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
สอบถามขั้นตอนการอัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ๆของ HOSXP
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• Hero Member
  • ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
Re: สอบถามขั้นตอนการอัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ๆของ HOSXP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 16:23:50 PM »
0
โหลดจากหน้าเวปมาติดตั้งได้เลยค่ะ
อย่าลืมอัพโครงสร้างด้วยนะคะ

(จากโรงพยาบาลไหนคะ? ;D)
~  N a L i e w  ~

ออฟไลน์ luk100heal

• Newbie
  • *
Re: สอบถามขั้นตอนการอัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ๆของ HOSXP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 17:31:31 PM »
0
โหลดตัวอัพเกรด เวอร์ชั่น ที่หน้าเว็บ     หรือในโปรแกรมHosxp  ก็ ได้ครับ  ที่เมนู Check New Version   ;D ;D(เหมือนจะค้าง รอซักครู่ใจ ร่มๆ ;D ;D) เมื่อได้ ตัวอัพเดตแล้ว  ลุยเลยครับ

1.กด Next 

2.กด Install     เสร็จแล้ว

3.เข้า Hosxp แล้ว ไป เมนู Upgrade Structure  เสร็จ เรียบร้อยครับ
หรือ จะให้ชัวเช็ค Check/Repair Table ด้วย ก้ได้ เพื่อเป็นการตรวจสอบ  เวอร์ชั่นที่เราอัพเดท สมบูรณ์หรือไม่

**** ถ้าอัพเกรดเฉพาะ เครืองลูก  ทำตาม ข้อ1. และ ข้อ 2 พอครับ ****

รพ.สต.หลักร้อย
Mysql 5.5.31 Percona
Hosxp_PCU Upgrade 3.56.7.XX
เริ่มใช้งานเมื่อ 9 มกราคม 2554

ทำอยู่ด้วยใจรัก...เหนื่อยๆก็พัก ...ทำต่อเรื่อยๆ

ออฟไลน์ งูเขียว

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 20:05:09 PM »
0
แอบติดตามคำตอบ..ขอบคุณมากด้วยครับ

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
    • www.lkbh.go.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 08:45:20 AM »
0
โรงพยาบาลลานกระบือครับ ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• Hero Member
  • ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 10:42:17 AM »
0
ยินดีต้อนรับค่ะ ;D
~  N a L i e w  ~