ผู้เขียน หัวข้อ: [UPDATE] โปรแกรมตรวจสอบข้อมูลผู้รับบริการ Online RealTime สำหรับทดสอบ  (อ่าน 7059 ครั้ง)

dusit

• บุคคลทั่วไป
ทำให้สามารถดูข้อมูลผู้รับบริการระหว่างสถานบริการ กันได้แบบทันที Realtime เช่น ประวัติการรับบริการ
ยา ค่าใช้จ่าย lab การคัดกรองประมาณนี้ครับ จากหลาย ๆ สถานบริการ

ซึ่งน่าจะไปใช้กับการตรวจสอบข้อมูลคนไข้ได้ว่า ไปรักษาที่ไหนมาบ้าง ได้ทำอะไรมาแล้ว
ผลที่รักษาที่อื่นเปนอย่างไร ใครรักษา
ข้อมูลจะถูกเรียกเป็นรายครั้ง จากสถานะบริการนั้น ๆ ในขณะที่ Online อยู่ เท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 21:24:02 PM โดย Dusit »

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ทดลองใช้ได้อย่างไรครับ.. ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

dusit

ทดลองใช้ได้อย่างไรครับ.. ;D ;D
ขอโทษครับ ลืมบอกไปครับ อยู่ใน HOS mini ครับ 

ตอนนี้ยัง manual ในการ setup อยู่ครับ
ถ้าต้องการทดสอบ
อาจจะขออนุญาติ remote ไปทำให้ สัก 5 นาที ครับ
ถ้ามี navicat ก็จะไวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 14:08:54 PM โดย Dusit »

dusit

คู่มือครับ

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
ใช้ระบบอะไรป้องกันข้อมูลส่วนบุลคล เช่น ผล lab บางตัว ไม่ให้รั่วไหลโดยที่ยังไม่อนุญาติให้เข้ามาดูได้ครับ
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

dusit

ใช้ระบบอะไรป้องกันข้อมูลส่วนบุลคล เช่น ผล lab บางตัว ไม่ให้รั่วไหลโดยที่ยังไม่อนุญาติให้เข้ามาดูได้ครับ

ใช้ระบบการทำงานของเดิมเหมือนขั้นตอนปกติของการทำงานครับ
ถ้าไม่ให้ดูส่วนไหนก็ เลือกที่จะปฏิเสธกลับไปได้ครับ เช่น ตั้งค่าไว้ว่า LAB ไหนไม่ตอบ
CID คนไหนขอมาไม่ตอบ ผู้ถามก็จะไม่ได้อะไรกลับไปครับ

เป็นการถามตอบรายครั้งครับ จะไม่ส่งข้อมูลไปถ้าไม่ได้ถามมาหรือส่งrequest มาครับ

ข้อมูลจะถูกส่งภายในเครือข่ายครับ ตัว server ในรูปคือ เปิดไว้ที่ไหนก็ได้ในเครื่อข่ายครับไม่ต้องใช้ Server จริง ๆ ครับ สามารถผลัดเปลี่ยนกันเปิดได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2011, 11:01:49 AM โดย Dusit »