ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง Lab Link ครับ  (อ่าน 4677 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
ขอความช่วยเหลือเรื่อง Lab Link ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:24:52 AM »
0
อยากทำใ้ผล Lab เข้ามาในตาราง opdscreen เลย ลองค้นดูในกระทู้ เขาให้ไป Set ที่ ตาราง sys_var แต่ผมอยากถามจากพี่ๆครับว่า แล้ววิธีการที่ไม่ต้องเข้ามาSet ด้วยวิธีนี้ คือ มีหน้าจอไหนครับที่ User สามารถ set ได้เอง ผมจะให้เจ้าหน้าที่ ห้อง Lab เป็นคนทำเองน่ะครับ
ขอคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่อง Lab Link ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:35:15 AM »
0
อยู่ที่ system setting หัวข้อย่อย Lab link
ต้องให้ Admin ทำเองครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่อง Lab Link ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:38:32 AM »
0
ต้องดูก่อนครับว่าใช้บริการ LAB ของบริษัทไหน

ที่ รพ. ใช้ Lax โดยการเขียน interface ดึงคำสั่งจาก HOSxP เข้าใน Lax และพอ Lax ออกผล ก็ให้ interface ส่งจาก Lax เข้า HOSxP นอกจากตารางใน HOSxP ที่เกี่ยวกับ Lab แล้วยังให้ส่งเข้าตาราง opd_screen ด้วย (เท่าที่ติดตามมานาน ... การ update ที่ opd_screen ใช้เวลาหลายวินาทีเหมือนกัน เพราะ ตารางโตเร็วอยู่เหมือนกัน)

8) 8)
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 10:07:31 AM »
0
อยู่ที่ system setting หัวข้อย่อย Lab link
ต้องให้ Admin ทำเองครับ

ขอบคุณคับพี่ ;D ผมจะได้ไปถามห้อง lab แล้วมาทำเอง
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 10:19:38 AM »
0
ขอบคุณคับพี่ ;D ผมจะได้ไปถามห้อง lab แล้วมาทำเอง
กด Thanks ด้วยครับ  ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 10:23:32 AM »
0
กด Thanks ด้วยครับ  ;D ;D ;D ;D

ได้เล้ยยย