ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าระบบ Refer Online ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2977 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
เข้าระบบ Refer Online ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 16:39:07 PM »
0
จากที่บริษัท BMS ได้มาอบรมและติดตั้งระบบให้ ลองทดสอบดูพบว่า บางเครื่องที่ต้องผ่าน Proxy Srever เข้า เมนู Refer Online ไม่ได้ครับ  ลองเปิด port ที่กำหนดมาก้ยังไม่ได้ ฟ้อง connection error แต่ตั้งให้วิ่งโดยตรงไม่ต้องผ่าน Proxy เข้าได้ครับ
ปล
ขอบคุณ ป้องและนันมากครับ ที่ติดตั้งระบบให้นครปฐม ...สู้ต่อไป :D :D :D
Yindee And Tan

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
Re: เข้าระบบ Refer Online ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 17:56:27 PM »
0
 ;D  ยังมิได้ทดสอบเลยขอรับ   ;D

;D  มัวแต่ ก้ม ๆ  เงย  มุด ไป  มุด  มา  อยู่แถว  OPD  (มีน้องใหม่มานะ อิอิ)   ;D

;D  เอ้ย  .....  ไม่ใช่   ไปตั้ง Line net  ให้ใหม่นะ เผื่อน้อง ๆ  เขาจะ Online นะขอรับ   ;D

;D  คาดว่า พรุ่งนี้จะให้น้องหน้าตา  ใส ๆ  ลองทดสอบดูนะขอรับ  ;D

;D  ได้รับรายงาน  มาว่า น้องป้องกับน้องนัน  ติดตั้ง ให้ รพศ.นฐ  เรียบร้อยแล้ว   ;D

;D  พรุ่งนี้  ทางทีม รพศ.นฐ  จะ  Presentation ระบบ  ให้ผู้บริหารของโรงพยาบาลในการประชุม กกบ.  นะ  ;D

;D  งัยถ้าได้ผลอย่างไร  ฝากให้รายงาน ลูกข่ายด้วยนะขอรับ คุณพี่.......    ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ deo

• Jr. Member
  • **
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: 0
Re: เข้าระบบ Refer Online ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:49:34 AM »
0
เหมือนกันเลยครับ ที่ รพ.ค่ายฯ 11493 ก็ติด Proxy เหมือนกันครับ ทั้ง ระบบ refer /data center จะแก้ปัญหานี้อย่างไรครับ
รบกวนท่านอาจารย์ทั้งหลายด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลค่ายสมเด็จเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก
Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 2 G  HDDSATA 250 G  CentOS 5.2 Linux MySQL 4.1
HosXp Version 3.55.8.14
ขึ้นระบบเอง โดยปรึกษา อ.เสวย รพ.รัตนบุรี จ.สุรินทร์
 ขึ้นระบบ 1 เม.ย. 51

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 14:08:36 PM »
0
 ;D  ของท่านต้องลองตรวจสอบกับ server ของต้นทางว่าใช้ได้ปะ ก่อนนะขอรับ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010