ผู้เขียน หัวข้อ: ขออาจารย์เพิ่มปุ่มการใช้หัตถการ  (อ่าน 9250 ครั้ง)

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
ขออาจารย์เพิ่มปุ่มการใช้หัตถการ
« เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 10:43:38 AM »
0
เนื่องจากพบปัญหา พยาบาลเวชฯ ของ สอ. แต่ละแห่งมีความต้องการใช้หัตถการไม่เหมือนกัน(บางคนอยากตัดออก/บางคนอยากเอาไว้หมด/บางคนอยากเลือกให้มีบางตัว) จึงอยากเสนอขอให้อาจารย์เพิ่มปุ่มจัดการหัตถการขึ้น คืออยากใส่หัตถการตามที่ สนย.ประกาศไว้ทั้งหมด  แต่ให้มีปุ่มเลือกใช้(เลือกให้แสดง..เฉพาะตัวที่ต้องการใช้) ให้กับแต่ละแห่งเลือกกันเอง และจะได้ไม่กระทบกับข้อมูลที่เคยบันทึกไปแล้ว 
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
Re: ขออาจารย์เพิ่มปุ่มการใช้หัตถการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 21:37:53 PM »
0
เห็นด้วยครับ ;D ให้โชว์เฉพาะที่จะต้องใช้ครับ
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ขออาจารย์เพิ่มปุ่มการใช้หัตถการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 06:30:52 AM »
0
set active_status ให้เป็น N ในตาราง er_oper_code ครับ สำหรับรายการที่ไม่ใช้แล้ว ส่วนที่ใช้อยู่ให้เป็น Y
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 11:00:34 AM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.54.1.22
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ NrohtaS

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 18:43:57 PM »
0
รุ่นใหม่พออัพเวอร์ชั่นแล้ว มีหน้าต่างเตือนว่าคุณต้องการ Upgrade Structure หรือไม่
พอดีผมทดสอบเครื่องเดียว ใครมีหลายเครื่องใช้ ฐานข้อมูลเดียวกันทดสอบหน่อยครับว่า
เวลาอัพเกรด Structure แล้ว ถ้าเครื่องอื่นอัพเวอร์ชั่น จะมีหน้าต่างเตือนหรือไหมครับ
Mr. Sathorn.S

รพสต.บึงพระ อ.เมือง จ.พิษณุโลก
Oracle Linux 6.4 X86_64  MySQL Percona 55-5.5.33 X86_64  HosxP_PCU 3.56.X.YZ
Start HosXP_PCU 1 November 2009 (ขี้นระบบเอง)

รับทำแผนที่ Google Map

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 18:46:04 PM »
0
HOSxP PCU จะ upgrade แค่ครั้งเดียวครับ แต่ต้องระวังอย่าให้ Upgrade พร้อมกันก็พอครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 10:15:23 AM »
0
 ;D ;D ;D อืม มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณอาจารย์
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 22:31:06 PM »
0
 ;D แล้วทำไมเวลาเลือกหัตถการแล้ว  มันชอบซ่อนอ่ะครับ จะแก้ไขยัีีงไงครับ หรือต้องคีย์ยังไงครับ เพื่อให้มันขึ้นโชว์ด้วย  เพราะว่าคีย์แล้วมันไม่ขึ้นโชว์ ตามภาพครับ
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 15:43:26 PM »
0
อัพ รอคำตอบ ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 19:37:09 PM »
0
อัพ รอคำตอบ ;D

รู้สึกว่าผมจะเคยเขียนอธิบายเอาไว้แล้ว ลองอ่านกระทู้เก่าๆ ดูนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 13:04:14 PM »
0
เท่าที่ลองดู ;D ให้คลิ๊ก สองครั้งใช่ไหมครับ ถึงจะจำค่า 

ออฟไลน์ tawesak

• Newbie
  • *
  • sormprakhon@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 22:42:25 PM »
0
เท่าที่ลองดู ;D ให้คลิ๊ก สองครั้งใช่ไหมครับ ถึงจะจำค่า 

ใช่ครับ HOSxP PCU  เวลาลงหัตถการ   ตรงตำแหน่งต้องคลิ๊ก 2 ครั้งตลอด  นานแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าอาจารย์เคยตอบไว้ในบอร์ดหรือเปล่า  ยังงัยรบกวนท่านอาจารย์ด้วยนะครับ
Thaweesak  Sormprakhon : นวก.สาธารณสุข สอ.โคกรัง อ.ประโคนชัย  จ.บุรีรัมย์
Server : Intel CORE 2 QUAD Q8200 ; Ram: 4 Gb:           OS: Win XP
มกราคม 2552 ทีม Admin Buriram

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:17:00 AM »
0

ใช่ครับ HOSxP PCU  เวลาลงหัตถการ   ตรงตำแหน่งต้องคลิ๊ก 2 ครั้งตลอด  นานแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าอาจารย์เคยตอบไว้ในบอร์ดหรือเปล่า  ยังงัยรบกวนท่านอาจารย์ด้วยนะครับ

คลิ๊ก เพื่อ confirm save แน่เลย...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ siam2518

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:24:38 AM »
0
รุ่นใหม่พออัพเวอร์ชั่นแล้ว มีหน้าต่างเตือนว่าคุณต้องการ Upgrade Structure หรือไม่
พอดีผมทดสอบเครื่องเดียว ใครมีหลายเครื่องใช้ ฐานข้อมูลเดียวกันทดสอบหน่อยครับว่า
เวลาอัพเกรด Structure แล้ว ถ้าเครื่องอื่นอัพเวอร์ชั่น จะมีหน้าต่างเตือนหรือไหมครับ

จะขึ้นเฉพาะเครื่องแม่ข่ายนะครับ
นายสยาม  สามงามอินทร์
เจ้าพนักงานสาธารณสุขชุมชน 6
สถานีอนามัยสหกรณ์นิคม อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี
ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2551

ออฟไลน์ siam2518

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:26:40 AM »
0

ใช่ครับ HOSxP PCU  เวลาลงหัตถการ   ตรงตำแหน่งต้องคลิ๊ก 2 ครั้งตลอด  นานแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าอาจารย์เคยตอบไว้ในบอร์ดหรือเปล่า  ยังงัยรบกวนท่านอาจารย์ด้วยนะครับ

คลิ๊ก เพื่อ confirm save แน่เลย...

ตอนเลือกตำแหน่ง ใช้พิมพ์แล้ว Enter ครับ มันจะไม่หาย  ;D
นายสยาม  สามงามอินทร์
เจ้าพนักงานสาธารณสุขชุมชน 6
สถานีอนามัยสหกรณ์นิคม อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี
ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2551