ผู้เขียน หัวข้อ: Error ที่ห้องคลอดครับ  (อ่าน 3039 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกกรด

• Jr. Member
  • **
  • อวบแต่น่ารัก จุ๊บๆๆ
  • Respect: +2
Error ที่ห้องคลอดครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 21:02:40 PM »
0
พอกดปุ่ม  บันทึกข้อมูลตรวจหลังคลอด (ANC)  ก็ขึ้นแบบนี้ครับ
เกิดจากผมบันทึกไม่สมบูรณ์ตรงไหน? หรือเปล่าครับ?
ตอนนี้ใช้ V. 3.53.8.26
ขจรศักดิ์ เสวกสูตร (ลูกกรด)
รพ.หลังสวน ชุมพร  ขนาด 120 เตียง
ดูแลระบบ,งานประกัน,งานจัดเก็บ
เริ่มใช้ HosXP 18 กรกฏาคม 2552
Server CentOS 64
•โครงการอบรม HOSxP หลักสูตร 4 ภาค (รุ่น จ.ภูเก็ต)
•ประชุมวิชาการ"เทคโนโลยีสารสนเทศและการรักษาความปลอดภัยข้อมูลสุขภาพ"
:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::
เป็น User อยู่ดี ดี กลายเป็น Admin เมื่อไม่นานมานี้เอง
***ขอคำชี้แนะจากอาจารย์ทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ***HosXP V. 3.57.8.15

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: Error ที่ห้องคลอดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 21:22:11 PM »
0
คงต้องลองด้วยการ upgrade client ในเครื่องลูกแบบ standalone หรือ localhost ก่อนครับ..แล้วอย่าลืม upgrade structure ด้วยล่ะครับ...แล้วลองบันทึกข้อมูลผู้ป่วยรายนี้ดูอีกที

สุดท้าย  ถามว่าเขาได้เคยมาฝากครรรภ์หรือเปล่า ถ้าเคยมา ก็ต้องมีข้อมูลเวชระเบียน และมีรายชื่อในระบบบัญชี 2 ด้วยนะครับ...เพราะต้องมี anc_id  และ person_id ด้วยน่ะครับ...ส่วนใหญ่จะเกี่ยวกับ  person_id ตามระบบงานบัญชีเชิงรุกครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x