ผู้เขียน หัวข้อ: ลองฝึกการเขียนรายงาน  (อ่าน 11482 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ลองฝึกการเขียนรายงาน
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 19:36:37 PM »
0
มีรายงานตรวจสอบผู้ป่วยที่มาและไม่มาตามนัด ให้ลองฝึกเขียนกันครับ
สิ่งที่ต้องการ วันที่มา วันที่นัด hn ชื่อ-สกุล คลินิค ผู้นัด note
โดยเวลาเรียกรายงานให้สามารถที่จะเลือกช่วงวันที่ต้องการค้นหาได้ครับ
ตารางที่แนะนำให้ใช้
oapp เก็บข้อมูลการนัด
 ovst เก็บการมาของผู้ป่วย
Yindee And Tan

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
Re: ลองฝึกการเขียนรายงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 20:12:30 PM »
0
ดีครับ อ.นาจ จะให้ดีกว่านี้ลองสาธิตวิธีทำอย่างละเอียดไปเลยเริ่มตั้งแต่ขั้นตอนที่1 (พร้อมภาพประกอบ ถ้ามี) ต่อกระทู้ไปเรื่อยๆ ทีละหน่อยๆ ก็ได้ไม่จำเป็นต้องให้เสร็จภายในวันนี้(อ.ท่านอื่นๆ สามารถเพิ่มเติมเสนอได้นะครับ) จะได้เป็นประโยชน์และแนวทางสำหรับผู้ที่ไม่มีความรู้พื้นฐานเลย(อย่างผมงัย) จะให้ดีกว่านั้นจะแยกวิธีดึงข้อมูลข้ามตารางมาสร้าง form ต่างๆ ด้วยก็จะดียิ่งครับ ด้วยความนับถือ(บางครั้งรบกวนคนอื่นทำให้ก็ลำบากใจจริงๆ ครั้นจะทำเองก็ทำไม่เป็น กุ้มใจจิงๆ..)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 00:28:26 AM »
0
ผมต้องให้คะแนนด้วยหรือเปล่าครับ :)

เอาอย่างงี้ดีกว่าครับ ใครตอบให้ อ.นาจ พอใจที่สุด 3 คนแรก ผมจะส่งแผ่นติดตั้ง HOSxP Full version ล่าสุด + User Training Video + Admin Training Video  ไปให้ครับ  รบกวน อ.นาจ ช่วยตั้งคำถามเพิ่มอีกสัก 3 ข้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 00:31:21 AM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:51:53 AM »
0
อย่าเรียกผมว่า อ. เลยครับ อ.mn เอาใช้สำหรับอ.mn กับป๋าสุชัยดีกว่า จริงๆที่ตั้งคำถามนี้มีที่มายังงี้ครับ ตัวแทนของ สปสช มาประเมินการบริการที่รพ.ครับถามข้อมูลมากมายเลยนำรายงานที่ทำให้หน่วยงานต่างๆมาแสดงให้ดูครับ แต่ยังขาดรายงานบางตัวก็เลยมาให้ชุมชนชาว hosxp ช่วยกันออกแบบแล้วผมจะได้นำไปใช้ต่อครับ ;D
รายงานตัวที่ 2  ( :Dอันนี้ท่าทางจะยากเหมือนกันนะ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าจะทำได้ไหม :o)
สรุปมูลค่าและการใช้ยาของแต่ละวันหรือจะเป็นช่วงเวลาก็ได้ครับ
รายละเอียดที่ต้องการ จำนวนใบสั่งยา จำนวนรายการยา มูลค่ายาที่จ่ายไปแยกตามประเภทผู้ป่วยนอก/ใน และยาใน/นอกบัญชี
รายงานตัวที่ 3 สรุปหัตถการของห้องฟันในและนอกเวลา
รายละเอียดที่ต้องการ ชื่อหัตถการ จำนวน แยกตามในเวลและนอกเวลา
Yindee And Tan

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 05:30:03 AM »
0
ขอรางวัลเป็นอยากอื่นๆไม่ได้หรือครับ
 ;D :D

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:39:14 AM »
0
เอาเป็นอะไรดีครับ อ.อ๊อด
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:01:37 AM »
0
ก็ลองฝึกครับและก็ลองทำแล้ว..รบกวนชี้แนะด้วยครับผม..อ.พี่นาจครับ..คือแบบว่าผมอยากจะได้ซีดีที่อ.ชัยพร แก เสนอ มาอ่ะครับ..งัยก็ รบกวน อ.พี่นาจบอกว่า..ถูกใจ 1 ใน 3 คนแรกได้มั้ยครับ... :-*
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:06:51 AM »
0
เอาใหม่ครับ..ชื่อไฟล์ภาษาไทยมีปัญหา
เป็น custom report ครับ อยู่ใน Module appointment
ชื่อ custom-รายชื่อผู้มารับบริการตามนัด
     custom-รายชื่อผู้มารับบริการผิดนัด
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual