ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2163 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zulkiflee

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:48:48 AM »
0
อยากทราบข้อดีของ hospcu ดีกว่า jhcis อย่างไรบ้าง เพื่อนท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ
โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัดนราธิวาส linux centos

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:54:54 PM »
0
เพิ่งจะได้เคยใช้โปรแกรมนี้โปรแกรมแรก ส่วนโปรแกรมอื่นก็ไม่เคยรู้เลย ก็เลยบอกไม่ได้ครับ ศัพท์ในโปรแกรมบางตัวผมยังไม่รู้เลยว่าคืออะไร เช่น Trx ICD VN อีกเพียบครับ อีกหลายปีกว่าจะรู้เรื่อง ยิ่งโง่ ๆ อยู่ เกิดชาติหน้าไม่รู้จะโง่กว่านี้หรือเปล่า (ถ้าได้เกิดมาเป็นคน) ไม่เคยให้ความรู้กับคนอื่นเลย เกิดมาชาตินี้ก็เกิดอยู่บ้านนอก หนำซ้ำเกิดไม่ทันโครงการช้างเผือกในป่าใหญ่ด้วย สงสารอีกหลายคนที่สมองดีแต่ไม่มีโอกาสจนแก่ไปหมดแล้ว สมัยนี้ยังดีที่เด็กเกิดมาแล้วยังมีโอกาสได้เรียนต่อบ้าง สมัยก่อน ป.4 ป.6 ก็อยู่บ้านเลี้ยงวัวเลี้ยงควายแล้ว พ่อแม่ไม่มีปัญญาส่งลูกเรียนหรอก อ้าว เวงกำ พิมพ์ไปพิมพ์มา ทำไมออกทะเลไปไหนแล้วเนี่ย เอาเป็นว่าผมเพิ่งได้ใช้โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมแรกครับ ก็เลยไม่รู้จะแนะนำยังไง เห็นกระทู้ไม่มีใครตอบก็เลยมาช่วยได้แค่นี้แหละครับ ตามความรู้อันน้อยนิดก็งม ๆ อ่านๆ ไปแบบนี้แหละครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:57:06 PM »
0
อยากทราบข้อดีของ hospcu ดีกว่า jhcis อย่างไรบ้าง เพื่อนท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ฐานข้อมูลและโครงสร้าง...อาจเข้ากับ รพ.แม่ข่ายในอำเภอได้ดี หากที่รพ.ใช้ HOSxP      ส่วนดีกว่าหรือไม่ต้องลองใช้งานครับ...ตอบแทนไม่ได้  ไม่ได้ใช้ทั้งสองโปรแกรม เพราะไม่ใช่หน่วยบริการปฐมภูมิ ครับ... 8) 8) 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x