ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรายงานค่ะ  (อ่าน 4871 ครั้ง)

ออฟไลน์ cya

• Full Member
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำเรื่องรายงานค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 23:10:56 PM »
0
ถ้าจะให้ทะเบียนรายงานขึ้นว่าผู้ป่วยรายนี้เป็นผู้ป่วยทันตกรรมรายใหม่ หรือ รายเก่า(ของแผนกทันตกรรมในปีพศ.นั้น)
เช่น ระบุ      HN      ชื่อ-สกุล       รายใหม่/เก่า 
              000001   นาย   ก           ใหม่

จะต้องเขียนคำสั่งอย่างไรคะ  หรือขึ้นเป็นจำนวนครั้งที่มาแผนกทันตกรรมในปีนั้นๆ  ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ   
ในตาราง vn_stat ที่ column  count_in_year และ count_in_month   เป็นจำนวนครั้งที่ผู้ป่วยมารพ.รวมทุกแผนกใช่ไหมคะ
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากคะ
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ขอคำแนะนำเรื่องรายงานค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 08:35:51 AM »
0
รอ version ถัดไปนะครับ

count_in_year / count_in_month จะอยู่ในตาราง dt_list เพื่อช่วยตรวจสอบผู้ป่วย รายใหม่/เก่า เฉพาะแผนกทันตกรรมครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ cya

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:08:32 AM »
0
ขอบคุณมากนะคะ   :)
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ cya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2007, 12:51:35 PM »
0
รบกวนอีกครั้งค่ะ ไม่ทราบว่า version ไหนคะ
ขอบคุณมากค่ะ