ผู้เขียน หัวข้อ: แยกชื่อผู้ Screen ออกจากผู้ที่บันทึกการ Screen ทำได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 3532 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
หัวหน้าพยาบาล Request ตรงนี้มาครับ ว่าอยากให้ส่วนของการ Screen หน้าห้องตรวจ เพิ่มการเลือกชื่อผู้ Screen คนไข้ แยกออกมาอีก 1 ช่อง 1 ฟิลด์ ต่างหาก เพราะว่างานพยาบาลผู้ป่วยนอกจะแยกส่วนการ Screen ออกมาจากส่วนการบันทึกผลการ Screen แล้วจะให้ Nurse Aid เป็นคนบันทึกผลการ Screen ทั้งหมดที่พยาบาลได้ (อาจจะเขียนใส่กระดาษเปล่าหรืออะไรก็ว่าไป)   มึนตึ้บเลยครับ วิธีที่ง่ายที่สุดคือให้ Nurse Aid เอา Login ของพยาบาลไปคีย์ แต่ว่ามันก็จะมีปัญหาว่า Nurse Aid กับพยาบาลจุด Screen มันไม่ใช่ 1-1 ถ้าต้องคอยสลับล็อกอินไปมาทีนี้ก็ยุ่งตาย จะมาคีย์ Screen ย้อนหลังก็ไม่ได้ด้วย เลยอยากทราบว่าจะมีวิธีการไหนที่จะให้เก็บชื่อผู้ที่บันทึกการ Screen เข้าในระบบ HosXP ได้โดยที่ผู้ที่บันทึกเป็นคนละคนกันบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ลอง apply โดยการเอาไปลงตรงหัตถการ ตรงนั้นสามารถเลือกได้ว่าใครเป็นคนทำอะไร โดยเพิ่มหัตถการ ER ว่าเป็น "ซักประวัติ" แล้วตั้งค่าใน er_oper_code ตรง export_proced ให้เป็น N ไว้ด้วยครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
ลอง apply โดยการเอาไปลงตรงหัตถการ ตรงนั้นสามารถเลือกได้ว่าใครเป็นคนทำอะไร โดยเพิ่มหัตถการ ER ว่าเป็น "ซักประวัติ" แล้วตั้งค่าใน er_oper_code ตรง export_proced ให้เป็น N ไว้ด้วยครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ส่วน ER แต่ว่าตรงนี้เป็น OPD ไม่ทราบว่าจะโอเคมั้ยฮะ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ส่วน ER แต่ว่าตรงนี้เป็น OPD ไม่ทราบว่าจะโอเคมั้ยฮะ

หัตถการ opd ใช้การตั้งค่าจากหัตถการ ER เก็บที่ตาราง er_oper_code และที่บันทึกหัตถการก็มีทั้งระบบซักประวัติ และห้องตรวจครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net