ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้งานโปรแกรม Surveillance V.3  (อ่าน 3579 ครั้ง)

ออฟไลน์ sulaiman_hosxp

• Sr. Member
  • Respect: -1
การใช้งานโปรแกรม Surveillance V.3
« เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:44:22 AM »
0
อ.และชาว hosxp ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน โปรแกรม Surveillance ครับ ผมเองก็ไม่เคยใช้ครับ(พยาบาลจะเอาข้อมูล)  ณ.ตอนนี้ข้อมูลใน Surveillance ยังไม่มีเลยครับ ผมสามารถที่จะนำเข้าจาก HOSxP ได้หรือเปล่าครับ  พอผมมาดูในส่วนที่เป็น  การนำเข้าข้อมูลในการตรวจรักษา(ตามรูปที่ 1) ในส่วนนี้ผมต้องลงให้ครบในส่วน Lab ที่จะนำเข้า และสิทธิการรักษา แล้วก็ Import ข้อมูลจะมาหรือเปล่าครับ หรือว่า ไม่สามารถนำข้อมูลได้ ขอคำตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
HOSPITAL YINGOฯ
SERVER>>>DELL PowerEdge
RAM>>> 4Gb
LINUX>>> CentOS 7
HOsXP>>>3.60.6.10
MySQL>>>mysql 5.1.39

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
Re: การใช้งานโปรแกรม Surveillance V.3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:29:44 PM »
0
ใช้นำเข้าจาก 18 แฟ้มโครงสร้างเก่าครับ ส่วนผล lab ไม่สามารถเชื่อมโยงได้จริงครับ ลองหาตัวโอนจาก hosmini กับ dshosxp ครับมี tool ช่วนโอนข้อมูลทั้งหมดเลย
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ sulaiman_hosxp

• Sr. Member
  • Respect: -1
Re: การใช้งานโปรแกรม Surveillance V.3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 16:04:39 PM »
0
ใช้นำเข้าจาก 18 แฟ้มโครงสร้างเก่าครับ ส่วนผล lab ไม่สามารถเชื่อมโยงได้จริงครับ ลองหาตัวโอนจาก hosmini กับ dshosxp ครับมี tool ช่วนโอนข้อมูลทั้งหมดเลย
ผมลองใน hosmini แล้วครับ ในส่วนที่เป็น คลินิกโรงเรื้อรัง
1. บันทึกการคัดกรองคลินิกเรื้อรัง
2. ส่งข้อมูลไป Surveillance
ในส่วนข้อ 1 แสดงข้อมูลทั้งหมด ไม่มีข้อมูลใดๆ ผมลองเอาชื่อ ในส่วนที่เป็น บัญชี 1-8 ในหัวข้อ รายการกลุ่มเสี่ยงที่ต้องคัดกรองโรคเบาหวานความดัน(อายุ 35 ปีขึ้นไป ในเขตรับผิดชอบ)
ไม่สามารถ ดึงมาได้ครับขึ้นว่า HN not Chronic Patient(แสดงว่า ไม่ได้คัดกรองจาก OPD) แต่ถ้าเอาจาก ทะเบียนผู้ป่วยเบาหวานและความดัน สามารถดึงได้ครับ
ส่วนข้อ 2 ส่งออกไม่ได้ครับ Error Online Access denied ONLINE_SURVEILLANCE ครับ
ในส่วนของโปรแกรม DSHOSxP >>ระบบงานPCU>>งานคัดกรอง PCU>>ระบบตรวจสอบปรับปรุง คัดกรองกลุ่มเสี่ยงโรคเบาหวานความดัน(อายุ 35 ในเขตรับผิดชอบ) ผมลองแสดงข้อมูลปี 2554 ประมาณ 2000 คน  ผมลองกดปุ่ม ปรับปรุงข้อมูล
ดึงข้อมูล(น้ำหนัก,ส่วนสูง,....) พอไปที่แสดงข้อมูล ไม่เห็นข้อมูลขึ้นครับ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

HOSPITAL YINGOฯ
SERVER>>>DELL PowerEdge
RAM>>> 4Gb
LINUX>>> CentOS 7
HOsXP>>>3.60.6.10
MySQL>>>mysql 5.1.39