ผู้เขียน หัวข้อ: -@- ขอเรียนปรึกษา อ.ชัยพร 2 เรื่อง คะ -@-  (อ่าน 3002 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
-@- ขอเรียนปรึกษา อ.ชัยพร 2 เรื่อง คะ -@-
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:39:09 AM »
0
เรียนปรึกษา อ. ชัยพร ดังหัวข้อต่อไปนี้คะ

เรื่องที่ 1 : การห้ามแก้ไขสิทธิการรักษา ที่หน้าจอลงทะเบียนผู้ป่วยใหม่(ดังภาพ PCH1)
              ปัญหาที่พบคือ เมื่อทำการ Lock สิทธิตรงหน้าจอนั้นแล้ว ไม่มีใครสามารถปลด Lock ได้เลย แม้แต่ Login ที่ Lock สิทธิ ก็แก้ไม่ได้ ขอให้ อ.ตรวจสอบให้ด้วยนะคะ เพราะ โรงพยาบาลพิจิตรมีความจำเป็นต้อง Lock สิทธิหลักตรงนี้คะ
                  หมายเหตุ : ความเป็นจริงแล้วผู้ที่ทำการ Lock สิทธิตรงนี้ น่าจะทำการแก้ไขสิทธิหลักได้ หรือ ปลด Lock ได้นะคะ

เรื่องที่ 2 : เรื่องผู้ป่วยสิทธิลูกหนี้คะ  ตาม Link ด้านล่างคะ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=7970.msg43057#new

รบกวน อ.ด้วยนะคะ  เพราะตอนนี้มันเป็นปัญหาพอสมควรคะ
                                                                           ขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:42:35 AM โดย phichit_admin »
- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: -@- ขอเรียนปรึกษา อ.ชัยพร 2 เรื่อง คะ -@-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 14:05:04 PM »
0
การ Lock สิทธิที่แฟ้มเวชระเบียนจะทำให้ทุกครั้งที่ส่งตรวจ จะใช้สิทธินี้เสมอครับ

ผมแก้ไขให้ผู้ที่จะแก้ไขสิทธิของผู้ป่วยที่ถูก Lock ให้แล้วใน 3.51.11.24c โดยผู้ใช้คนนั้นจะต้องได้รับสิทธิ Access_CHANGE_LOCKED_PTTYPE ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
Re: -@- ขอเรียนปรึกษา อ.ชัยพร 2 เรื่อง คะ -@-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 14:15:22 PM »
0
การ Lock สิทธิที่แฟ้มเวชระเบียนจะทำให้ทุกครั้งที่ส่งตรวจ จะใช้สิทธินี้เสมอครับ

ผมแก้ไขให้ผู้ที่จะแก้ไขสิทธิของผู้ป่วยที่ถูก Lock ให้แล้วใน 3.51.11.24c โดยผู้ใช้คนนั้นจะต้องได้รับสิทธิ Access_CHANGE_LOCKED_PTTYPE ครับ

;D ขอบคุณคะ อาจารย์

สอบถามเพิ่มเติมคะ : อ้างจาก >> การ Lock สิทธิที่แฟ้มเวชระเบียนจะทำให้ทุกครั้งที่ส่งตรวจ จะใช้สิทธินี้เสมอครับ

อ.คะ ถ้าผู้ป่วยรายที่ Lock สิทธิหลักแล้ว แต่วันนั้นเขาใช้อีกสิทธิหนึ่งที่ไม่ใช่สิทธิหลัก สามารถแก้ไขสิทธิหน้าส่งตรวจเป็นข้อมูลเฉพาะสิทธิ ณ วันนั้นได้ใหมคะ โดยที่ไม่ต้องไปปลด Lock เพราะไม่ใช่สิทธิหลักคะ

ขอบคุณคะ
- BMS Maintenance -