ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการใช้ tools สำรองข้อมูลของ bms หน่อยครับ  (อ่าน 2563 ครั้ง)

ออฟไลน์ bit48010010

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.hodhospital.com
แค่ลง linux อย่างเดียวตั้งชื่อ server เป็น BMSRestore ลงเสร็จแล้ว ใช้ tools ในลง mysql 5.5.27 การสร้าง database ก็เสร็จแล้วใช่ไหมครับ แล้วเรื่อง config ต้อง config my.cnf เองหรือว่าตัวระบบ config ให้อัติโนมัติครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบพระคุณมากครับ
DELL R710
server centos 6.0
MySQL 3.5.2.27
RAM 16 GB
Client pentium duo core ram 2 gb

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
0
ชื่อ server ต้องตั้งเป็น BMS-Restore แบบนี้เท่านั้นครับ
my.cnf ไม่ต้องทำอะไร เพราะโปรแกรมจะจัดการให้ แต่อาจมาปรับภายหลังนิดหน่อยตามความเหมาะสม เช่น max_allow_packet
max_connection

อ้อ..เครื่อง client ที่ run BMSxTraBackupGUI ต้องออกอินเตอร์เน็ตได้นะครับ เพราะจะไป download percona มาติดตั้ง
ลองหาคู่มือในกระทู้เก่านะครับ มีของ ร.พ.ปากท่อทำไว้ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ bit48010010

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.hodhospital.com
0
ขอบพระคุณมากครับ ตอนนี้ผมอยากได้ คอนฟิกถ้าแรม 16Gb มันต้องเช็ตเป็นเท่าไหร่ครับผม เพราะตอนนี้ลงเสร็จแล้วตามที่บอก restore ฐานข้อมูลแล้ว แต่พออัพเกรดstructureของเวอร์ชั่น 3.55.8.14 แล้วค้าง พอไปดูที่workload ก็ขึ้นประมาณ 50 ครับ พอรีสตาร์ทserver ไม่ยอมshutdown mysql วิ่งเป็นจุดไม่หยุดต้องถอดปลั๊กserver แล้วเข้าใช้ใหม่ก็เข้าได้แต่พออัพเกรดstructure อีกก็ค้างตามอาการเดิมครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ
DELL R710
server centos 6.0
MySQL 3.5.2.27
RAM 16 GB
Client pentium duo core ram 2 gb