ผู้เขียน หัวข้อ: เบิกยาจากคลังใหญ่ลง substock ไม่ได้ ขอความกรุณาผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 5906 ครั้ง)

ออฟไลน์ taprang

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เบิกยาจากคลังใหญ่ลง substock ไม่ได้ ขอความกรุณาผู้รู้หน่อยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
รพ.สต.ทัพรั้ง
HOSXP_PCU 3.55.11.9

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
ลองติดต่อ ที่เบอร์ 0819888097ดูคัรบ
เพื่อเขาช่วยได้ ติดต่อคุณเอ้
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

ออฟไลน์ bansad

• Newbie
  • *
เข้ารหัส drug ไปที่ ระบบงานและคลังสินค้า ระบบใบสั่งซื้อ มุมขวา ไปที่ สั่งซื้อ/โอนรายการ ออกหมายเลขอ้างอิงใหม่เลยครับ ผมเองก็เคยลงไม่ได้หลังจากมีการ update version จึงลองทำมั่วๆไป หลังจากที่คลิกปรับยอดคลังย่อย และบันทึก ปรากฏว่ายามันไปรวมที่คลังย่อยให้ครับ สามารถกลับมาค้นหาหมายเลขอ้างอิงเดิม เพื่อบันทึกยาตัวอื่นได้อีกกรณีที่ลืมลง ไม่ต้องออกหมายเลขอ้างอิงใหม่ หรือจะออกใหม่ก็ได้ และยังสามารถลง Lot วัน Exp. ได้ด้วย กรณีลืมลงตั้งแต่เอาเข้าคลังใหญ่  จากนั้นถ้ายอดยาไม่ตรงในคลังย่อย ผมก็จะไปปรับยาที่คลังย่อยอีกทีครับ  ลองทำดูครับ ไม่รู้ถูกหรือเปล่า เพราะเราไม่ได้เป็นผู้สร้างโปรแกรม คนสร้างไม่ได้ทำ คนทำไม่ได้สร้าง บางครั้งต้องเดาใจผู้สร้าง ว่าเขาน่าจะคิดเหมือนเราบ้างล่ะ  ปัญหามีเยอะแยะ ตั้งกระทู้กันมากมาย บางปัญหาก็ถูกมองข้ามไป เพราะบางแห่งยังไม่ได้เริ่มดำเนินการ จึงคิดว่าไม่สำคัญ อนิจจาหมออนามัย ดูคนไข้ก็ต้องมาดูโปรแกรมอีก

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ระบบคลังตอนนี้ ถึงแม้จะมีติดไปในโปรแกรมให้ใช้งานได้ฟรี แต่ถ้าไม่เข้าใจหลักและวิธีการทำงานที่ถูกต้องแล้ว ผมคิดว่ายังไงก็มีปัญหานะครับ ไม่ทราบว่าตอนขึ้นระบบนี้มีใครไปสอนการใช้งานระบบคลังให้ครับ

และตอนนี้ใช้ได้หรือยังครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
เป็นอีกหนึ่งโมดูลที่ผมยังไม่ได้ใช้งานเพราะไม่เข้าใจระบบมันจริงจังเลยไม่กล้ากลัวมีปัญหา เพราะลำพังรายการยาที่ใช้อยู่ก็มีปัญหาเยอะพอควรคิดว่าถ้าไปเปิดใช้งานจะงานเข้า 2 ต่อ คิดว่าจะอาศัย BMS นี่แหละช่วยเคลียร์ให้ อิ อิ อิ ยังไงก็รบกวนการตลาดติดต่อกลับหน่อยก็ดี เคยติดต่อไปนานแล้วก็เงียบไป สงสัยลืม
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ taprang

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ จะพยายามทำที่ชี้แนะครับ

ออฟไลน์ u2th

• Full Member
เข้ารหัส drug ไปที่ ระบบงานและคลังสินค้า ระบบใบสั่งซื้อ มุมขวา ไปที่ สั่งซื้อ/โอนรายการ ออกหมายเลขอ้างอิงใหม่เลยครับ ผมเองก็เคยลงไม่ได้หลังจากมีการ update version จึงลองทำมั่วๆไป หลังจากที่คลิกปรับยอดคลังย่อย และบันทึก ปรากฏว่ายามันไปรวมที่คลังย่อยให้ครับ สามารถกลับมาค้นหาหมายเลขอ้างอิงเดิม เพื่อบันทึกยาตัวอื่นได้อีกกรณีที่ลืมลง ไม่ต้องออกหมายเลขอ้างอิงใหม่ หรือจะออกใหม่ก็ได้ และยังสามารถลง Lot วัน Exp. ได้ด้วย กรณีลืมลงตั้งแต่เอาเข้าคลังใหญ่  จากนั้นถ้ายอดยาไม่ตรงในคลังย่อย ผมก็จะไปปรับยาที่คลังย่อยอีกทีครับ  ลองทำดูครับ ไม่รู้ถูกหรือเปล่า เพราะเราไม่ได้เป็นผู้สร้างโปรแกรม คนสร้างไม่ได้ทำ คนทำไม่ได้สร้าง บางครั้งต้องเดาใจผู้สร้าง ว่าเขาน่าจะคิดเหมือนเราบ้างล่ะ  ปัญหามีเยอะแยะ ตั้งกระทู้กันมากมาย บางปัญหาก็ถูกมองข้ามไป เพราะบางแห่งยังไม่ได้เริ่มดำเนินการ จึงคิดว่าไม่สำคัญ อนิจจาหมออนามัย ดูคนไข้ก็ต้องมาดูโปรแกรมอีก

มีคู่มือไหม ครับ อยากได้ จัง ที่นั้น ทำ คลังหลัก คลังย่อย และ จุดจ่ายยา ใช่ไหมครับ
ยังทำไม่เป็นเลย
Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com