ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเติมจำนวนเงินให้หน่อยครับ  (อ่าน 3631 ครั้ง)

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
ช่วยเติมจำนวนเงินให้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:54:35 AM »
0
คือทางผู้บริหารต้องการให้สร้างรายงานการทำคลินิกนอกเวลาของทันตแพทย์เพื่อคิดค่าตอบแทนทันตแพทย์ ดังรายละเอียดตามตารางที่แนบมา ได้เกือบหมดแล้วล่ะครับ ขาดช่องเดียวคือจำนวนเงินราคาค่าบริการโดยแยกเป็นราย item ไม่รู้ว่าจะต้องเอามาจากตารางไหน สมาชิกท่านใดทราบรบกวนเติมให้หน่อยครับ  ;D ขอบคุณครับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ช่วยเติมจำนวนเงินให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:30:43 AM »
0
จำนวนเงินตามรายการนะครับ
    ไม่ถูกบอกด้วยนะครับไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกไหม
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
Re: ช่วยเติมจำนวนเงินให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:30:46 PM »
0
ยังไม่ตรงครับ คือต้องการจำนวนค่าบริการที่เกิดขึ้นจริงกับผู้ป่วยในแต่ละรายครับ เช่นตามตัวอย่างผู้ป่วยมาใน visit เดียวกัน ทำ 3 รายการ คือ
1.อุดฟันด้วยวัสดุสีเหมือนฟัน จำนวน 2 ซี่ ราคารวม 860 บาท
2.ขูดหินปูน  ราคา 280 บาท
3.เกลารากฟัน  ราคา  340 บาท
ที่ผมถามก็คือจะเอาราคาพวกนี้ไปใส่ในรายงานได้อย่างไรครับ(จริงๆ ก็หาเจอแล้วล่ะครับ น่าจะอยู่ที่ opitemrece.sum_price ครับ แต่เอาไปเชื่อมเข้าด้วยกันไม่เป็นครับ ;D)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ howtodo

• Respect: 0
    • สื่อน้ำท่วม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:54:25 PM »
0
คิดว่าเติมเงินค่าโทรศัพท์ อิอิ
ขึ้นระบบ 2549  เข้ามารับช่วงต่อ ต.ค.50 - ส.ค.53 ไม่ครบ 3 ปี ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเมตตา ความกรุณา ที่มีให้กับตัวข้าผู้ด้อยปัญญาด้วยดีตลอดมา

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 13:01:17 PM »
0
ยังไม่ตรงครับ คือต้องการจำนวนค่าบริการที่เกิดขึ้นจริงกับผู้ป่วยในแต่ละรายครับ เช่นตามตัวอย่างผู้ป่วยมาใน visit เดียวกัน ทำ 3 รายการ คือ
1.อุดฟันด้วยวัสดุสีเหมือนฟัน จำนวน 2 ซี่ ราคารวม 860 บาท
2.ขูดหินปูน  ราคา 280 บาท
3.เกลารากฟัน  ราคา  340 บาท
ที่ผมถามก็คือจะเอาราคาพวกนี้ไปใส่ในรายงานได้อย่างไรครับ(จริงๆ ก็หาเจอแล้วล่ะครับ น่าจะอยู่ที่ opitemrece.sum_price ครับ แต่เอาไปเชื่อมเข้าด้วยกันไม่เป็นครับ ;D)

งั้นก็เอา variable ตัวนึงมา แล้วก็ใส่ getsqlintegerdata('select sum_price from opitemrece where vn="'+dbpipeline['vn']+'" '); ก็น่าจะได้แล้วครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 17:24:34 PM »
0
dtmain.fee ครับ ลองดูนะครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"