ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่วันที่ในตัวรายงาน ช่วงวันที่ .......  (อ่าน 6688 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
ใส่วันที่ในตัวรายงาน ช่วงวันที่ .......
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 16:50:55 PM »
0
รบกวนหน่อย คับ ว่า พอดีทำรายงานแล้ว จะเอาช่วงวันที่ที่ดึงรายงานออกมาแล้ว  ดึงไม่เป็น

อยากได้วันที่ ที่เป็น ตัวอย่าง นะคับ  27  สิงหาคม  2553   แบบอย่างงี้อ่ะคับ แต่พอใส่  Getuserparameter(0) แล้วมันได้ มาเป็น  2010-08-27   คับ มีวิธีที่ทำวันที่ให้ลงในตัวรายงานแบบ ลงใส scrip หรือว่า เป็น Variable ไหม คับ

ปล หัดเขียนรายงานอยู่ คับ ช่วยด้วย   !  @" 
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
Re: ใส่วันที่ในตัวรายงาน ช่วงวันที่ .......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 17:00:01 PM »
0
กำหนดเป็น dd mmmm eeee ครับ  :) :)
โดยกำหนด Cal Declaration
d1,d2:datetime;
ds1,ds2:string;
----------
และ
กำหนด Cal Event
 GetDateRangeDialog(d1, d2);
  ds1:=FormatDateTime('yyyy-mm-dd',d1);
  ds2:=FormatDateTime('yyyy-mm-dd',d2);
แบบนี้ก้อได้ครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ bacho_hospital

• Respect: +2
Re: ใส่วันที่ในตัวรายงาน ช่วงวันที่ .......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 13:46:32 PM »
0
กำหนดเป็น dd mmmm eeee ครับ  :) :)
----------
และ
  ds1:=FormatDateTime('yyyy-mm-dd',d1);
  ds2:=FormatDateTime('yyyy-mm-dd',d2);

อันที่ สอง  หมายถึง variable ใช่มัี้ยคับ
แบร์ โรงพยาบาลบาเจาะ  จังหวัดนราธิวาส
Server IBM Master : Intel Xeon 4-Core E3-1270v2 3.5GHz/1600MHz FSB  Ram 32 Gb 
Server IBM Master : System x3400  Intel Xeon Quad Core E5620 2.4Ghz/1066Mhz  Ram 4 Gb
++++++++++++++++++++++++++++++++++++
#@: hOSXP Version : 3.57.7.25 (ปรับตาม)

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 14:59:42 PM »
0
----------
และ

อันที่ สอง  หมายถึง variable ใช่มัี้ยคับ

ds1 และ ds2 เป็นตัวแปรเก็บค่าวันที่ตอน getdaterangedialog ครับ

เวลาใช้ก็ไปใส่เป็นเงื่อนไข เช่น where vstdate between "'+ds1+'" and "'+ds2+'" ประมาณนี้

ส่วนถ้าจะให้โชว์ด้านบนเป็นแบบ variable ก็ Value := formatthaidate('d mmmm yyyy',d1) ประมาณนี้ครับ
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี