ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง การพิมพ์ dx0 dx1 ครับ  (อ่าน 2114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
ขอถามเรื่อง การพิมพ์ dx0 dx1 ครับ
« เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:56:33 AM »
0
คือว่าตอนนี้ที่ รพ.ใช้พิมพ์ ติด OPD Card อยู่ครับ แต่ตอนแรกเอาแค่ วินิจฉัยหลัก (Pdx) ตัวเดียว ก็ไม่มีปัญหา
แต่ แพทย์ อยากได้ วินิจฉัย รองด้วย สำหรับคนที่มีครับ แต่ส่วนมากจะมีแค่ 1-2 โรค ผมอยากถามว่าถ้าผมจะให้มันพิพม์แบบที่ใช้ง่าย ๆ คือ
pdx ....
dx0 ....
dx1 ....
dx2 ....

แต่ถ้าบางคนมีแต่ตัวเดียว กระดาษมันก็จะว่าง เพราะผมเผื่อให้ให้ วินิจฉัย รอง 3 ตัว เราสามารถเขียนได้ไหมครับว่า ถ้าใครมี 1 โรค ก็พิพม์ 1 ตัว ให้ดึงกระดาษตามข้อมูล เหมือนกับ รายการยาครับ แต่ ชื่อตัวแปรมันคนละตัว มันสามารถเขียนแบบรายการยาได้ไหมครับ หรือต้องทำแบนี้เท่านั้น ครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/