ผู้เขียน หัวข้อ: หลักสูตรอบรมโปรแกรม HOSxP เรื่องระบบงานคลินิกพิเศษ (ความดัน,เบาหวาน TB) รุ่น 1  (อ่าน 5047 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
หลักสูตรอบรมผู้ใช้งาน

ระบบงานคลินิกพิเศษ (ความดัน,เบาหวาน  TB)  รุ่น 1

วัตถุประสงค์
1.   เพื่อพัฒนาศักยภาพให้ผู้เข้าร่วมอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ และสามารถตั้งค่าหรือตรวจสอบการทำงาน
   ของระบบงานคลินิกพิเศษ ในโปรแกรม HOSxP ได้อย่างถูกต้อง
2.   เพื่อพัฒนาศักยภาพให้ผู้เข้าอบรมสามารถบันทึกข้อมูลระบบงานคลินิกพิเศษ ได้ถูกต้อง ครบถ้วน
   และสามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้อย่างเหมาะสม

เนื้อหา
   1. การตั้งค่ารายการคลินิกพิเศษ และห้องตรวจ
   2. การใช้งานระบบงานคัดกรอง
   3. การใช้งานระบบห้องทำงานแพทย์
   4. การใช้งานทะเบียนคลินิกพิเศษ
   5. การใช้งานทะเบียนทะเบียนนัด

กลุ่มเป้าหมาย
1.   เจ้าหน้าที่ผู้ดูแลระบบโปรแกรม HOSxP
2.   เจ้าหน้าที่ผู้ใช้งานโปรแกรม HOSxP ในส่วนของระบบงานคลินิกพิเศษ

ระยะเวลาในการอบรม   2 วัน /รุ่น 
รุ่นที่ 1      วันที่  10 - 11 เมษายน  2555
รุ่นที่ 2      วันที่  30 – 31 กรกฎาคม 2555

จำนวนผู้เข้ารับการอบรม   20-25 คน/รุ่น

สถานที่อบรม 
   บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด 
   2 ชั้น 2 ม.8 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขต ราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ   

ค่าลงทะเบียน      ท่านละ 4,800 บาท (สี่พันแปดร้อยบาทถ้วน)  (รวมค่าเอกสาร อาหารกลางวัน 2 มื้อ อาหารว่าง 4 มื้อ) รายละเอียดการชำระเงิน อยู่ในใบสมัคร

วิทยากร ทีมงาน แผนกฝึกอบรม

การเตรียมตัวของผู้เข้าร่วมอบรม
   NoteBook ที่มี RAM อย่างน้อย 1GB ติดตั้ง Windows XP, Windows 7 หรือ Windows Vista นำมา 1 เครื่อง ต่อ 1 คน พร้อมติดตั้งโปรแกรม HOSxP และฐานข้อมูลของรพ.

ตารางการอบรม

วันที่ 1

การตั้งค่าและตรวจสอบรายชื่อคลินิกพิเศษ
        การตั้งค่าและตรวจสอบรายการห้องตรวจ
        การตั้งค่าและตรวจสอบรายการ LAB ที่เกี่ยวข้องงานคลินิกพิเศษ
        การใช้งานระบบงานคัดกรอง

วันที่ 2

การใช้งานระบบห้องทำงานแพทย์
       การใช้งานระบบงานทะเบียนคลินิกพิเศษ
       การใช้งานระบบงานนัดหมาย

*****ตารางการอบรมอาจมีปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม โดยจะแจ้งให้ผู้สมัครทราบล่วงหน้า
ก่อนเข้าร่วมอบรม*****

รายชื่อโรงพยาบาลที่สมัครอบรมจำนวนผู้ร่วมอบรมจำนวนผู้โอนเงิน
1. รพ.รามัน  จ.ยะลา 
3
-
2. รพ.เชียงกลาง  จ.น่าน
1
1
3. รพ.สามโคก  จ.ปทุมธานี
2
2
4. รพ.หนองบัวลำภู  จ.หนองบัวลำภู
2
2
5. รพ.บ้านใหม่ไชยพจน์  จ.บุรีรัมย์
3
3
6. รพ.ด่านขุนทด  จ.นครราชสีมา
2
-
รวม
13
8

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 14:02:41 PM โดย train »
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ pbabie

• Full Member
  • สวัสดีครับ นัทครับ
  • Respect: 0
โรงพยาบาลหนองบัวลำภู ขออนุญาตสำรองที่นั่ง 2 ที่นะครับ จะโอนค่าลงทะเบียนภายในอาทิตย์นี้ ขอบคุณครับ ;D
Piyanat Onchan IT Nongbualumphuhospital
: HosXp V.3.56.11.19
: Master saver OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 16GB RAM Mysql 5.5.11-55 percona
: Slave saver1 OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 2GB RAM Mysql 5.1.45
: Slave saver2 OS Cent os 5.0 IBM  32bit 8GB RAM Mysql 5.1.45

: การขึ้นบันไดสูงๆอย่างไม่เหนื่อย คือการที่ไม่นับว่าอยู่ขั้นที่เท่าไร

ออฟไลน์ Dear

• Jr. Member
  • **
  • I'm BMS
  • Respect: +4
โรงพยาบาลหนองบัวลำภู ขออนุญาตสำรองที่นั่ง 2 ที่นะครับ จะโอนค่าลงทะเบียนภายในอาทิตย์นี้ ขอบคุณครับ ;D

ยินดีค่ะ รบกวนส่งใบสมัครมาก่อนได้มั้ยคะ

หลักสูตรนี้จะแนะนำการนำเข้าข้อมูลจาก Smart TB
และส่งออกข้อมูลบริการในคลินิก TB ส่งออกไปให้ TB Clinic ด้วยนะคะ 

ใครสนใจรีบส่งใบสมัครนะคะ ;D
หัทยา ทองคงหาญ (เดียร์)
ฝ่ายฝึกอบรม, บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด
081-899-5382

ออฟไลน์ pbabie

• Full Member
  • สวัสดีครับ นัทครับ

ยินดีค่ะ รบกวนส่งใบสมัครมาก่อนได้มั้ยคะ

หลักสูตรนี้จะแนะนำการนำเข้าข้อมูลจาก Smart TB
และส่งออกข้อมูลบริการในคลินิก TB ส่งออกไปให้ TB Clinic ด้วยนะคะ 

ใครสนใจรีบส่งใบสมัครนะคะ ;D
ส่งใบสมัครไปเรียบร้อยแล้วนะครับ :)
Piyanat Onchan IT Nongbualumphuhospital
: HosXp V.3.56.11.19
: Master saver OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 16GB RAM Mysql 5.5.11-55 percona
: Slave saver1 OS Cent os 6.0 IBM x386 64bit 2GB RAM Mysql 5.1.45
: Slave saver2 OS Cent os 5.0 IBM  32bit 8GB RAM Mysql 5.1.45

: การขึ้นบันไดสูงๆอย่างไม่เหนื่อย คือการที่ไม่นับว่าอยู่ขั้นที่เท่าไร

ออฟไลน์ patchy

• Newbie
  • *
โรงพยาบาลด่านขุนทด สมัคร 2 ที่่ ส่งใบสมัครทาง E-mailแล้วค่ะ
ทีมสารสนเทศ รพ.ด่านขุนทด (DKT)
Server : IBM x3650 Harddisk 146.8x3GB 10/100/1000
MySQL : V.5.0.45
RAM : 4GB
Client : Acer Dual E2160@1.80GHz RAM 1 GB
ขึ้นระบบเมื่อ 18 ก.ย. 2551 โดย บริษัท BMS

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
โรงพยาบาลด่านขุนทด สมัคร 2 ที่่ ส่งใบสมัครทาง E-mailแล้วค่ะ

ได้รับใบสมัครแล้วค่ะ  ขอบคุณค่ะ  ;) ;)
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140