ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายรูปคนไข้เก็บไว้ในแฟ้มประวัติ  (อ่าน 3985 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
ถ่ายรูปคนไข้เก็บไว้ในแฟ้มประวัติ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:51:53 AM »
0
ถ่ายรูปคนไข้เก็บไว้ในแฟ้มประวัติจากโปรแกรม hos xp ต้องทำอย่างไรครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ niwat

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: ถ่ายรูปคนไข้เก็บไว้ในแฟ้มประวัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:00:22 AM »
0
ถ้าเป็นผู้ป่วยนอกใช้ได้ 2 วิธี
1. ใช้กล้องwebcam ถ่ายsave เข้าในhosxp ห้องบัตร
2. ใช้ดึงรูปมาจากบัตรประจำตัวประชาชน ผ่านเครื่องอ่านsmartcard

ผู้ป่วยในนี้ยังไม่ได้ทำ ก็แค่summary ผู้ป่วยในครับ
niwat sudcharee
niwatsudcharee@gmail.com
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน Rx9 วสส.ขก.
hosxp ver3.57.11.5
chaturaphatpiman hospital 101(30เตียง)
Server Linux CentOS 5.2,MySQL 5.1.30
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2550 ขึ้นระบบ อ.ชัยพร
ผมมีที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมครับ อ.ป๊อบ เลยครับ และอาจารย์เทพทุกท่านทางเว็ป

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ถ่ายรูปคนไข้เก็บไว้ในแฟ้มประวัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:04:17 AM »
0
ต้องใช้ Webcam ครับ เสียบแล้วกดปุ่ม Capture ได้เลยครับ ถ้า Twain capture ไม่ได้ผล ก็ใช้ Video capture ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:10:42 AM »
0
ต้องใช้ Webcam ครับ เสียบแล้วกดปุ่ม Capture ได้เลยครับ ถ้า Twain capture ไม่ได้ผล ก็ใช้ Video capture ครับ
ถึง blur ก็รู้ว่าเป็น อ.ชัยพรครับ...หล่อเหมือนเดิม
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:13:27 AM »
0
ถึง blur ก็รู้ว่าเป็น อ.ชัยพรครับ...หล่อเหมือนเดิม

สายตาระดับเทพ  จริง ๆ  พี่โก้  ผมยังมองไม่เห็นเลย..ว่าใช่ เพราะไม่เห็นแว่นตาโต ๆ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x