ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีตั้งค่าPrintserver ในone stop service ครับ hosxp_pcu  (อ่าน 21154 ครั้ง)

ออฟไลน์ niwat

• Sr. Member
  • Respect: 0
ขอวิธีตั้งค่าPrintserver ในone stop service ครับ hosxp_pcu
« เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 02:40:36 AM »
0
ขอวิธีตั้งค่าPrintserver ในone stop service ครับ hosxp_pcu
เนื่องจาก ผมทำแล้ว
1. เปิด printserver  ที่ c:\program files\hosxp_pcu\hosxpstickerprintserver แล้ว
2. ตั้งค่าprinterใน one stop service

ปัญหาคือ
1.print sticker ยาไม่ออกครับ   
2.OPD drug entry ในone stop service คืออะไรครับ
3.เราตั้งค่า print server ใน one stopservice อย่างไร
4.เราตั้งค่า print server ใน hosxpstickerprintserver อย่างไร
เพราะไม่ที่ตั้งชื่อprintserverว่าเป็น IPD อีกอย่างครับ  RTC ของ hosxp_pcu ผมหาไม่เจอครับ (RTCพบเฉพาะในHosxpโรงพยาบาล)  หรือว่าผมหาไม่เจอครับจารย์

ช่วยเหลือด่วนครับลูกพี่... ;D ;D ;D
niwat sudcharee
niwatsudcharee@gmail.com
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน Rx9 วสส.ขก.
hosxp ver3.57.11.5
chaturaphatpiman hospital 101(30เตียง)
Server Linux CentOS 5.2,MySQL 5.1.30
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2550 ขึ้นระบบ อ.ชัยพร
ผมมีที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมครับ อ.ป๊อบ เลยครับ และอาจารย์เทพทุกท่านทางเว็ป

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ขอวิธีตั้งค่าPrintserver ในone stop service ครับ hosxp_pcu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 07:32:16 AM »
0
ไม่ได้ใช้ชื่อ print server เหมือนของ HOSxP แต่ใช้การระบุ ip address ของเครื่องที่เปิด HOSxP Print server ไว้ ของ HOSxP_PCU อยู่ตรงปุ่มการ set connection ตรงหน้าจอ log in ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ yut

Re: ขอวิธีตั้งค่าPrintserver ในone stop service ครับ hosxp_pcu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 07:45:11 AM »
0
ไม่ได้ใช้ชื่อ print server เหมือนของ HOSxP แต่ใช้การระบุ ip address ของเครื่องที่เปิด HOSxP Print server ไว้ ของ HOSxP_PCU อยู่ตรงปุ่มการ set connection ตรงหน้าจอ log in ครับ

ตามนั้นเลยครับ
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ niwat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 07:47:09 AM »
0
เจอแล้วครับ  ...แหน่..เภสัชPOP สุดยอดจริงๆ ครับ...

จาเอาไปตั้งให้ รพสต. 2 แห่งครับ
niwat sudcharee
niwatsudcharee@gmail.com
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน Rx9 วสส.ขก.
hosxp ver3.57.11.5
chaturaphatpiman hospital 101(30เตียง)
Server Linux CentOS 5.2,MySQL 5.1.30
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2550 ขึ้นระบบ อ.ชัยพร
ผมมีที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมครับ อ.ป๊อบ เลยครับ และอาจารย์เทพทุกท่านทางเว็ป

ออฟไลน์ Miguel

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 11:59:54 AM »
0
ของผมทำแบบเดียวกัน แต่ขึ้น error no2 RequestPrinterSticker (ติดตั้ง Printer เรียบร้อยแล้ว) แก้ไขอย่างไรครับ
Roung Chanthasiri
Skillfull Public Health Tecnocrat
Sawanpracharak Hospital Nakhonsawan.Thailand
Datacenter Administrator
HosXP PCU
chanthasiri@hotmail.com
http://saintmiguel.multiply.com
http://www.phc62chonburi.com

ออฟไลน์ itim2101

• สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพิษณุโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 14:15:38 PM »
0
 ;D ;D ลอง สั่ง print อีกครั้งในผู้ป่วยคนเดียวกันครับ  ของผมเป็นเหมือนกันครับ แต่จะเป็นเฉพาะครั้งแรกที่เปิด stickerprintServer ของวันครับ หลังจากนั้น print ได้ทั้งวันครับ  ;D ;D
Mr.Komkrit Noenpoempisute Tel. 0-8469-8463-0
พิษณุโลก
mail : itim2101@gmail.com

กลับมาแล้วครับ..จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
คนเคยใช้ HOSxP PCU

ออฟไลน์ Miguel

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 15:50:15 PM »
0
พบสาเหตุแล้วครับ ถ้าขึ้นแบบที่ผมว่า ความหายของมันคือไม่พบสิ่งที่จะพิมพ์ (หรือไม่มีความต้องการพิมพ์สติกเกอร์) แนว ๆ นี้ วิธีแก้คือ กดตรงคำว่าสั่งยา จะขึ้นมาหน้าตาแบบนี้ แล้วกด Ctrl+p ให้กากบาทหายไป มันก็จะพบสิ่งที่จะพิมพ์แล้ว...นั่นคือไปตั้งค่า Print Server มาก่อนแล้วนะครับ และก็เปิดไว้ด้วย
Roung Chanthasiri
Skillfull Public Health Tecnocrat
Sawanpracharak Hospital Nakhonsawan.Thailand
Datacenter Administrator
HosXP PCU
chanthasiri@hotmail.com
http://saintmiguel.multiply.com
http://www.phc62chonburi.com

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 18:50:58 PM »
0
 ;D พี่รุ่งเรา เริ่มมีวรยุทธ์ มากขึ้นแล้ว 55
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ jirawattpp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 13:41:41 PM »
0
พบสาเหตุแล้วครับ ถ้าขึ้นแบบที่ผมว่า ความหายของมันคือไม่พบสิ่งที่จะพิมพ์ (หรือไม่มีความต้องการพิมพ์สติกเกอร์) แนว ๆ นี้ วิธีแก้คือ กดตรงคำว่าสั่งยา จะขึ้นมาหน้าตาแบบนี้ แล้วกด Ctrl+p ให้กากบาทหายไป มันก็จะพบสิ่งที่จะพิมพ์แล้ว...นั่นคือไปตั้งค่า Print Server มาก่อนแล้วนะครับ และก็เปิดไว้ด้วย

ต้องทำแบบนี้กับทุกรายเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kkko

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 16:15:09 PM »
0
ถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเปลี่ยนเครื่องคอมที่ติดตั้ง printserver แต่ระบบมันจำค่า ip เดิมของเครื่องเก่าต้องแก้อย่างไงครับ
กลุ่มงานรังสีวิทยา โรงพยาบาลสามโก้ จ.อ่างทอง HOSxP 3.62.2.19

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 17:26:20 PM »
0
ถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเปลี่ยนเครื่องคอมที่ติดตั้ง printserver แต่ระบบมันจำค่า ip เดิมของเครื่องเก่าต้องแก้อย่างไงครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ไม่แน่ใจว่าใช้วิธีนี้แก้ไขได้หรือเปล่า ลองเข้าไปลบ record ที่มันจำค่า ในตาราง printserver ดูครับ

ออฟไลน์ auto_iit5

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 12:06:04 PM »
0
 ;D
Mr.Jaras
MSN : auto_iit5@hotmail.com
อบรม Admin โดยทีม สสจ.ร้อยเอ็ด 27-29/05/2552
HOSxP-PCU 13 แห่ง ขึ้นระบบเอง 01/04/2552
อบรม HOSxP-PCU โดย BMS ชะอำ 17-19/08/2552
HOSxP_PCU 3.52.6.7 + Update
CentOS 5.5x86_64+ Percona-Server-51-5.1.59 ,Server Core2 Quad 8400 ,HDD SATA 500 G ,RAM 4 G

ขอบคุณ"ปัญหา"ที่ทำให้เรารู้จักคำว่า"ประสบการณ์"