ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการหาวันที่เริ่มใช้ยาและวันที่หยุดใช้ยาต้องเขียนคำสั่งอย่างไรครับ  (อ่าน 6116 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
ถ้าต้องการหาวันที่เริ่มใช้ยาและวันที่หยุดใช้ยาต้องเขียนคำสั่งอย่างไรครับ พอดีเภสัช ที่รพ.ต้องรายการรายงานการใช้ยาบางตัวของผู้ป่วยadmit  ติดอยู่ตรง วันที่เริ่มใช้ยากับวันที่หยุดใช้ยา ยังหาไม่ได้ครับ  ลองใช้ Function  min(rxdate) กับ max(rxdate) สามารถหาได้เหมือนกันถ้าเขียนscript ในสายฟ้า  แต่ไม่สามารถใช้กับ Report Designer ได้อ่ะครับมันขึ้น Function error  ก็เลยมีคำถามต่อมาว่า Fuction บางตัวทำไมถึงไม่สามารถรันในReport Designer ได้ ครับ

รบกวนช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ...ผมพยายามดูแล้วแต่ไม่ได้จริง ๆ
@......

doramon

• บุคคลทั่วไป
Function error   ส่งรูปขึ้นมาให้ดูด้วยครับ

• ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
ได้แล้วครับ  ลองมาทำกับเครื่องที่บ้าน HosxP v.3.52.7.20  ปรากฏว่าใช้ได้ แต่ถ้าใช้กับเครื่องที่ทำงาน V.3.52.8.9 จะขึ้น ERROR เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทดสอบกับเครื่องที่ทำงานอีกทีครับ
@......

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
เข้าใจว่าที่รพ.คุณ nuayny น่าจะใช้ระบบผู้ป่วยในแล้ว เภสัชเลยอยากได้วันเริ่มใช้ และวันหยุดใช้ยา

น่าจะใช้คำสั่งนี้มากกว่าครับ select icode, orderdate, offdate from medplan_ipd     where an="xxxxxx"
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

โอ้วว...กระจ่างเลยครับ  ขอบคุณอ.pop_hosxp มากครับ...ผมไม่เคยคิดถึงตารางนี้เลยคิดแต่ ตาราง opitemrece ครับ....ขอบคุณอีกครั้งครับ
@......