ผู้เขียน หัวข้อ: (รายงานความคืบหน้า) มีเรื่อง รบกวนอ.manoi ครับ  (อ่าน 3887 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
ในหน้าจอ ทะเบียนที่ 4 อยากให้มัน Recalc อัตโนมัติ เหมือนทะเบียน 3 ได้ไหมครับ หรือมีหลักการทำงานยังไง ที่สามารถให้มันrecalc อัตโนมัติไหมครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 13:49:23 PM โดย bomkeen »
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: มีเรื่อง รบกวนอ.manoi ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:18:28 AM »
0
เมื่อก่อนมีครับ..แต่คาดว่าตอนนี้ระบบมันทำงานอัตโนมัติครับ..(ภายใต้ background mode) เมื่อเปิดใช้ระบบบัญชีในแต่ละวัน... เหมือนเคยมี โพสต์ของอาจารย์อธิบายไว้ครับ...ปี 2554 นี่แหล่ะครับ..ต้องลองค้นกระทู้ดู  :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

Re: มีเรื่อง รบกวนอ.manoi ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:20:08 AM »
0
พี่ที่ ส่งเสริม จะใช้รายวัน ถ้า รันbackground mode แต่ละวัน ก็ใช้ข้อมูลในวันนี้ไม่ได้น่ะสิครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:23:50 AM »
0
เมื่อก่อนมีครับ..แต่คาดว่าตอนนี้ระบบมันทำงานอัตโนมัติครับ..(ภายใต้ background mode) เมื่อเปิดใช้ระบบบัญชีในแต่ละวัน... เหมือนเคยมี โพสต์ของอาจารย์อธิบายไว้ครับ...ปี 2554 นี่แหล่ะครับ..ต้องลองค้นกระทู้ดู  :D

ย้ำว่า Auto ครับ..เมื่อมีการเรียกใช้งานในระบบบัญชี
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:28:09 AM »
0
วันนี้ผมไปนั่งเทสที่ห้อง ส่งเสริมครับ คีย์เสร็จ เปิดดู ยังไม่มา รออีก ก็ยังไม่มา ปิดโปรแกรม เข้าและเปิดบัญชี ก็ยังไม่มา จนต้องกด recalc

เดี๋ญวลองใหม่ครับ ถ้า auto ทุกครั้งที่เปิดโปรแกรม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:34:37 AM »
0

คงต้องค้นโพสต์ของ อ.ชัยพรครับ..ได้อธิบายเรื่องนี้ไว้ละเอียดเหมือนกัน ร่วมกับโพสต์ ของป๋า jdadmin1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 15:02:21 PM »
0
แก้ไม่ตกจริงๆครับ หากระทู้ไม่เครียร์ด้วยครับ

พี่ๆท่านใดให้แนวทางได้ รบกวนด้วยครับ เชคไปเชคมา WBC ผมก็งงกับการอัฟเดทข้อมูลเข้าหน้าจอบัญชีครับว่ามันทำยังไง เมื่อไร

แนบรูปบัญชี 3 มาเพิ่มครับ บันทึกหารให้บริการไปแล้ว หน้าจอสรุปวัคซีนก็มีข้อมูลดังภาพ แต่ในตาราง person_wbc ไม่มีข้อมูลบันทึกวันที่ งงครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:18:08 AM »
0
ผมไม่เข้าใจการอัพเดท บัญชี 3-4 ก็เลย มาจับที่ person_vaccine_list แทน

select pvl.person_id,pvl.vaccine_date,concat(p.pname,p.fname,' ',p.lname) as person_name,group_concat(pv.vaccine_code SEPARATOR '/')
,concat(pt.addrpart,"  ?. ",pt.moopart," ",ad.full_name) as fullad from person_vaccine_list pvl

left outer join person_vaccine pv on pv.person_vaccine_id=pvl.person_vaccine_id
 left outer join person p on p.person_id=pvl.person_id
 left outer join patient pt on pt.hn=p.patient_hn
 left outer join thaiaddress ad on  ad.chwpart=pt.chwpart and ad.amppart=pt.amppart and ad.tmbpart=pt.tmbpart

where vaccine_date="2011-09-28" group by pvl.person_id

ไม่ทราบว่าvaccine จะมาครบไหมครับ จากตารางนี้ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.รายงานผม เจ้าหน้าที่ที่ขออยากให้ส่งออกเป็น Excel ได้ เลยต้องมาเขียนอ้อมๆแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 13:52:08 PM โดย bomkeen »