ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ..รายการในdrug profile หาย บางรายการครับ..  (อ่าน 2834 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
รายการ lab และ x-ray บางรายการไม่มีไนหน้า Drug profile มีเฉพาะวันที่ในฝั่งประวัติการสั่ง  แต่ไม่มีรายการ          แต่ในหน้าสั่งlab และหน้าx-ray ยังมีประวัติการสั่งอยู่
แสดงว่ามีคนไปลบรายการใน Drug profile ใช่หรือเปล่าครับ..
1. จะทราบได้ยังไงว่าใครลบครับ.
2.ดูได้จากตารางไหนครับ
 ช่วยด้วยครับ..หลายรายเเล้วครับ.ที่เป็นเเบบนี้..
ขอบคุณครับ
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
Re: ช่วยด้วยครับ..รายการในdrug profile หาย บางรายการครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 14:23:56 PM »
0
ดัน คับ  ของผม เป็นบางรายเอง แต่ก้ งง  เหมือนกัน มีบางครั้งที่รายการ ยาเบิ้ล dose  ไม่ตรงกัน ก้มี   

ในกรณีที่ แอดมิดไปใน ward  รายการในใบเวชระเบียน (OPD slip ) ไม่เท่ากัน ใน drug pro file  มีมากกว่า

เลย งง  ว่าเกิดจากอะไร 
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ nan_it

• Hero Member
  • หัวไม่ให้แต่ใจรัก ( อยากเก่งให้มากกว่านี้ )
  • Respect: 0
    • ramanhospital
Re: ช่วยด้วยครับ..รายการในdrug profile หาย บางรายการครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:55:21 AM »
0
ผมก้เป็นครับ กำลังหาสาเหตุอยู่เหมือนกัน ถาม จนท. เขาก็บอกว่าไม่ได้ไปแก้ไขอะไร
Mr.Anannee Sama ,โรงพยาบาลรามัน อำเภอรามัน จังหวัดยะลา 95140 ( รพ.60 เตียง กำลังจะเป็น รพ.ทั่วไป ครับ)
e-mail : nan_it@hotmail.com
http://www.ramanhospital.com
Server Intel Ram 16 G 
OS CentOS Database Mysql percona xtradb
ขึ้นระบบ กรกฎาคม พ.ศ. 2547
เวอร์ชั่นที่ใช้ 3.54.10.31