ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน..อ.นาจและผู้รู้ทุกท่าน คำถามเพิ่มเติม  (อ่าน 2320 ครั้ง)

ออฟไลน์ xray40

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ต้องขอโทษทุกท่านด้วย ที่คำถามอาจไม่ชัดเจน (มือใหม่ แต่ใฝ่เรียนรู้)  คำถามเดิมคือ..ถ้าต้องการจะทราบว่าผู้ใช้โปรแกรม hosxp ท่านใดเข้ามาแก้ไขรายการค่ารักษาพยาบาล จะดูได้ที่ไฟล์ไหนครับ? อ.นาจชี้แนะมาถูกทางแล้ว แต่ยังไมพบข้อมูลที่ต้องการ คำถามเพิ่มเติมคือ..ถ้าผู้ใช้เข้ามาแก้ไขในเมนู>ระบบงานอื่น ๆ>บำรุงรักษาระบบ>ลงทะเบียน>รายการค่ารัษาพยาบาล>..โดยแก้ไขฟิล์ดค่าบริการทั่วไปผู้ป่วยนอก ในเวลาราชการ? ผมลองทดสอบแล้วโดยใช้วิธีของอ.นาจ ในส่วนของnondrugitem ได้ข้อมูลอื่นที่น่าสนใจหลายอย่าง แต่ยังไม่ส่วนที่ต้องการครับ รบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ....(ปล.ยังใส่รูปไม่เป็นอาจจะมองไม่เห็นภาพ ต้องขออภัยด้วย..กำลังหัดเล่นอยู่)
ร.พ.ประชาธิปัตย์ จ.ปทุมธานี

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียน..อ.นาจและผู้รู้ทุกท่าน คำถามเพิ่มเติม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 10:51:53 AM »
0
งง

เรื่องเก่าคือเรื่องที่มีคนไปแก้ รายการยาหรือเปล่าครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียน..อ.นาจและผู้รู้ทุกท่าน คำถามเพิ่มเติม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 11:16:05 AM »
0
ถ้าผู้ใช้เข้ามาแก้ไขในเมนู>ระบบงานอื่น ๆ>บำรุงรักษาระบบ>ลงทะเบียน>รายการค่ารัษาพยาบาล>

ต้องระวังนะครับไม่ควรให้ทุกคนเข้าไปแก้ไข ข้อมูล อันนี้นะครับ

ออฟไลน์ xray40

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 12:10:41 PM »
0
ขอบคุณทุกท่านครับ...หาสาเหตุเจอแล้วครับ
ร.พ.ประชาธิปัตย์ จ.ปทุมธานี