ผู้เขียน หัวข้อ: ใบเสร็จรับเงินทำอย่างไรให้ออกเล่มที่,เลขที่ คนละบรรทัด..ครับ  (อ่าน 3791 ครั้ง)

ออฟไลน์ xray40

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียน..อาจารย์และผู้รู้ทุกท่าน ในใบเสร็จรับเงินปกติพิมพ์ออกมา   เล่มที่และเลขที่จะอยู่บรรทัดเดียวกัน มีโคลอนกั้นกลาง ส่วนตัวของผมเองต้องการให้พิมพ์ออกมาคนละบรรทัด  เหตุผลเนื่องจากสั่งพิมพ์แบบฟอร์มของใบเสร็จรับเงิน เป็นแบบเล่มที่อยู่ด้านบน เลขที่อยู่ด้านล่าง...กรุณาช่วยด้วยครับ
ร.พ.ประชาธิปัตย์ จ.ปทุมธานี

doramon

• บุคคลทั่วไป
ส่งฟอร์มใบเสร็จที่ใช้อยู่ขึ้นมาด้วยครับ

RCPT-FORM.cds  ครับ

• **
มือใหม่ครับ...สแกนรูปได้แล้ว  แต่ใส่รูปบนเวปไม่ได้  รบกวนแนะนำวิธีด้วยครับ...ขอบคุณครับ

• **
แนบไฟล์มาแล้วครับ

• **
เรียน..อาจารย์และผู้รู้ทุกท่าน ในใบเสร็จรับเงินปกติพิมพ์ออกมา   เล่มที่และเลขที่จะอยู่บรรทัดเดียวกัน มีโคลอนกั้นกลาง ส่วนตัวของผมเองต้องการให้พิมพ์ออกมาคนละบรรทัด  เหตุผลเนื่องจากสั่งพิมพ์แบบฟอร์มของใบเสร็จรับเงิน เป็นแบบเล่มที่อยู่ด้านบน เลขที่อยู่ด้านล่าง...กรุณาช่วยด้วยครับ