ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานมารับบริการเกิน 2 ครั้งในปี  (อ่าน 3622 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zulkiflee

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รายงานมารับบริการเกิน 2 ครั้งในปี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 11:31:24 AM »
0
คืออยากได้คิวรี่ ผุ้ป่วยนอก B24 อายุมากกว่า 15 ปี ในปีงบ 53 ที่มารับบริการมากกว่า 2 ครั้ง
ที่ผมงงคือ มากกว่า 2 ครั้ง คือทีมาครั้งเดียวไม่เอาน่ะคับ
โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัดนราธิวาส linux centos

• **
Re: รายงานมารับบริการเกิน 2 ครั้งในปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 13:23:45 PM »
0
ขอบคุณครับท่าน เดียวจะลองไปใช้ดูว่าได้มั้ย
โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัดนราธิวาส linux centos

ออฟไลน์ TRIPAK

• Hero Member
Re: รายงานมารับบริการเกิน 2 ครั้งในปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 14:10:16 PM »
0
ขอบคุณครับ
รพ.บ้านเหลื่อม นครราชสีมา (30 เตียง)
ขึ้นระบบเอง สค.2550 โดย ทีมงานรพ.บ้ านเหลื่อม
HOSXP V.3.64.8.16 นายไตรภาคย์ โหน่งกระโทก จพง.วิทย์ชำนาญงาน
pnong2509@gmail.com  086-8671439
ได้รับคำแนะนำจาก อาจารย์ MN.และเวทีนี้ได้ทุกเวลาขอบคุณมากครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 14:59:43 PM »
0
ข้องใจนิดนึงครับว่าคุณเชื่อมแต่ละตารางยังงัยครับ ข้อมูลจำนวนการมาถือว่าถูกแต่พวกเพศที่เป็นตารางอื่นที่ไม่ได้อยู่ใน vn_stat ด้วยกันมันก็ไม่ตรงกันจิงป่ะท่านครับลองเช็คดูครับ ขอบคุณครับท่าน

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:08:31 AM »
0
เข้าใจแล้วครับ พอเอาไปดูอย่างละเอียด ก็เข้าใจแล้วครับว่าท่านเชื่อม โดยการใช้ = คือผมดูว่าไม่มีไรโยงเลยนึกว่าไม่ได้เชื่อม ขอบคุณท่านมากๆเลยครับ ผมเอาไปประยุกต์ใช้ได้แล้วครับ เป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• Hero Member
  • ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ
  • Respect: +7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:51:18 AM »
0

ข้องใจนิดนึงครับว่าคุณเชื่อมแต่ละตารางยังงัยครับ ข้อมูลจำนวนการมาถือว่าถูกแต่พวกเพศที่เป็นตารางอื่นที่ไม่ได้อยู่ใน vn_stat ด้วยกันมันก็ไม่ตรงกันจิงป่ะท่านครับลองเช็คดูครับ ขอบคุณครับท่าน

กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ www.hosxp.net เป็น www ที่มีคนเข้ามาใช้จำนวนมาก  สนทนากันเหมือนพีน้องกันดีกว่าครับ ผมเอง ก็เรียกคนอื่นที่อายุมากกว่าว่า พี่ คนที่ให้ความรู้ผม ผมก็เรียกว่าอาจารย์ ไม่ว่าอายุจะน้อยกว่าผม คนที่อายุน้อยกว่าผม ผมก็เรียกว่า น้อง   เรียกแล้วจะเป็นการให้เกียรติกันด้วยครับ เป็นมารยาทที่ดีด้วยครับ  เราอยู่กันเหมือนพี่น้องกันครับ ทำให้ชุมชน HOSxP แห่งนี้อบอุ่นอยู่เสมอ แม้ว่า จะไม่เคยเห็นหน้ากันเลยครับ
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit