ผู้เขียน หัวข้อ: คนไข้ไม่หายจากหน้ารอตรวจทั้งๆที่เเพทย์ตรวจเเล้ว  (อ่าน 5583 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
-คนไข้ถูกส่งมาตรวจในห้องตรวจเเพทย์เเล้วเเพทย์เรียกคนไข้มาตรวจเเล้วเเต่คนไข้ยังมีชื่ออยู่ที่รายชื่อรอตรวจเฉยเลยครับ..
-แก้ไขยังไงครับ..บางที่คนไข้ถูกตรวจหมดเเล้ว..เเต่ยังมีรายชื่อรอตรวจอยู่
หมอสงสัยครับ..ว่าทำไม่ยังมีชื่ออยู่ทั้งๆที่ตรวจเเล้ว..
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

doramon

• บุคคลทั่วไป
-คนไข้ถูกส่งมาตรวจในห้องตรวจเเพทย์เเล้วเเพทย์เรียกคนไข้มาตรวจเเล้วเเต่คนไข้ยังมีชื่ออยู่ที่รายชื่อรอตรวจเฉยเลยครับ..
-แก้ไขยังไงครับ..บางที่คนไข้ถูกตรวจหมดเเล้ว..เเต่ยังมีรายชื่อรอตรวจอยู่
หมอสงสัยครับ..ว่าทำไม่ยังมีชื่ออยู่ทั้งๆที่ตรวจเเล้ว..

แนะนำตัวเอง

โรงพยาบาลยโสธรครับ..
ใช้ v.53.3.12
เริ่มใช้งาน 9 เมษา 2550
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ตอนหมอตรวจเสร็จแล้วได้กดปุ่มบันทึกที่ tab สั่งยาหรือเปล่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

กดครับ..
-เรียกคนไข้มาตรวจ เเล้วสั่งยา.
-บันทึกจากเเท็บสั่งเวชภัณฑ์ และก็ยืนยันการบันทึกด้วย..
แต่รายชื่อก็ยังอยู่ครับ..
53.3.12

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
หน้าจอยืนยันการบันทึก ส่งต่อไปที่ไหนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ส่งต่อไปที่   ห้องจ่ายยาผู้ป่วยนอก ครับ

เพราะมีการพิมพ์ใบสั่งยา  พิมพ์ออกที่ห้องยาเลยครับ.
53.3.12

มีทั้งสองฝั่งครับ.
53.3.12

ช่วยหน่อยนะครับ..
รอคำตอบอยู่ครับ..
ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
53.3.12

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองตรวจสอบตาราง  ovstost  มี 98,99 [ ตรวจเสร็จแล้ว ] หรือเปล่า  หรือมีแต่...00 รอตรวจ อ่ะครับ...
เผื่อตารางนี้ผิดปกติ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

0
เป็นจากตรงนี้เปล่าครับ..ที่มันเหมือนกันนะครับ
คนไข้ที่หายตรง
53.3.12

ออฟไลน์ PingPong

• Respect: 0
0
ผมว่าพี่ลองไปเช็คการ บันทึกแล้วส่งข้อมูล ของคนไข้ว่าส่งไปทางไหนอ่ะครับ
เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
รพ.ค่ายรามราชนิเวศน์ มณฑลทหารบกที่ ๑๕ จ.เพชรบุรี
083-8011871 มงคล สายธารลาภ

โรงพยาบาลขนาด 30 เตียง ขึ้นระบบโดยทีม BMS อ.เขตรัฐ,พี่เอก ฯลฯ

อาจารย์ที่ปรึกษาเวลาติดปัญหา
อ.โก้,พี่เด่นชัย,พี่ NAVY,พี่วิภูษิต,พี่สุ และก็ท่านอื่น ๆ ๆ ครับ

> > > รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องของตัวเอง < < <

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
0
อ้างถึง
ลองตรวจสอบตาราง  ovstost  มี 98,99 [ ตรวจเสร็จแล้ว ] หรือเปล่า  หรือมีแต่...00 รอตรวจ อ่ะครับ...
เผื่อตารางนี้ผิดปกติ
;D ;D ;D ตรวจสอบตารางนี้แล้วหรือยังครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

0
ได้เเล้วครับ...ขอบคุณมากครับที่ช่วย..
คือค่าที่   ตรงห้องตรวจ ตรงที่     ส่งต่อที่  มันไม่ขึ้น เฉพาะ ส่งต่อไปที่ห้องยาผู้ป่วยนอก   
แก้เเล้วครับ..ได้เเล้วครับ...

ขอบคุณนะครับที่ช่วนตอบกัน..
53.3.12