ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องระยะเวลาที่คนไข้รอตรวจ  (อ่าน 3869 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่า
 1ต้องการทราบว่าคนไข้ที่มาตรวจแต่ละคนใช้เวลารอเเพทย์ตรวจกี่นาทีดูเป็นรายงานย้อนหลัง
 2จำนวนคนไข้ที่ถูกส่งตรวจแยกตามห้องตรวจในแต่ละวัน.
 3ระยะเวลาทั้งหมดของคนไข้เเต่ละคนที่มาตรวจรักษาตั้งแต่มาที่ห้องบัตรจนรับยากลับบ้านใช้เวลาทั้งหมดเท่าไร.
4คนไข้ที่ถูกตรวจโดยแพทย์ที่ใช้โปรแกรม Hosxpมีทั้งหมดกี่คน..ใน1วัน.

ขอบคุณอย่างสูงครับ.. :) :)
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามเรื่องระยะเวลาที่คนไข้รอตรวจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 22:52:22 PM »
0
select * from service_time

Re: รบกวนสอบถามเรื่องระยะเวลาที่คนไข้รอตรวจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 23:13:20 PM »
0
ได้ครบทั้ง4ข้อเลยเหรอครับ..
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 23:14:52 PM »
0
ได้ครบทั้ง4ข้อเลยเหรอครับ..

ขอสุดท้ายตรวจด้วยแพทย์  อาจจะต้องตรวจสอบกับตารางอื่นเพิ่มเติม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 23:17:29 PM »
0
ขอบคุณครบ..เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองทำดูถ้าติดขัดปัญหาอะไรอีกขอรบกวนอีกนะครับ..
ขอบคุณมากครับ.
53.3.12