ผู้เขียน หัวข้อ: งานแพทย์แผนไทย error ตามนี้ค่ะ  (อ่าน 3030 ครั้ง)

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
งานแพทย์แผนไทย error ตามนี้ค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:17:59 AM »
0
พอดีบันทึกข้อมูลแล้วขึ้น message ตามนี้ค่ะ ขอความแนะนำ ชี้แนะจากท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
-------------------------------------------------------------------------------------------------
System Message
SQL Error: Column 'health_med_treatment_subtype_id' cannot be null
select * from health_med_service_treatment  where health_med_service_id = 26

Record not found or changed by another user
select * from opdscreen where vn = '550217092633'

Record not found or changed by another user
select * from opitemrece where vn = '550217092633'

---------------------------------------------------------------------------------------------------
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ usa0823

• Hero Member
  • Respect: +9
Re: งานแพทย์แผนไทย error ตามนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:20:12 AM »
0
ใช้เวอร์ชั่นไหนครับ ;D
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
Re: งานแพทย์แผนไทย error ตามนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:45:01 AM »
0
ใช้เวอร์ชั่นไหนครับ ;D
ตอนนี้ใช้ 3.55.1.19 ค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:50:52 PM »
0
Update Data Structure อีกครั้งครับ
(โปรแกรมที่เครื่องที่ใช้บันทึก ใหม่กว่าตัวฐานข้อมูล)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)