ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ...  (อ่าน 2935 ครั้ง)

ออฟไลน์ prawit_mrl

• Newbie
  • *
  • ถ้าใช้ IT ก็ควรลด Paper
  • Respect: 0
ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ...
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:35:08 AM »
0
เรื่องมีอยู่ว่า 

เจ้าหน้าที่ ER ทำการถ่ายภาพจากนั้นก็นำภาพที่ถ่ายมานั้นใส่เข้าไปในประวัติของคนไข้ครับ

แต่ใส่รูปผิดคนครับ  เลยทำการลบออก  ครับ

ตอนแรกทำการ clear รูปภาพ แล้ว ทำการบันทึก  และหลังจากนั้นทำการซักประวัติคนไข้คนเดิมที่ลงรูปผิดไปครับ รูปยังอยู่เหมือนเดิมครับ

ไม่ทราบว่าควรทำงัยดีครับท่าน

ขอบคุณอ.  มากครับ
(ออ...ผมเข้าไปเช็คที่ตาราง er_image แล้วครับ ทำการลบรูปภาพได้ครับ  แต่อยากให้สะดวกกับการใช้งานของเจ้าหน้าที่มากกว่าครับ)

รพ.ดอนเจดีย์ ใช้ระบบเครือข่าย Mitnet และยกเลิก OPD Card ตั้งแต่ปี 2544 เปลี่ยนมาเป็นระบบ HosXP วันที่ 15 สิงหาคม 2552 ปัจจุบันนำระบบสแกนเอกสารมาใช้เพื่อจัดเก็บประวัติการตรวจต่างๆรวมทั้งแฟ้มเวชระเบียนเพื่อให้สามารถดูข้อมูลผ่านประวัติผู้ป่วยได้

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:39:44 AM »
0
รอ  Fix Bug.. 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• Hero Member
  • ~> Bangmod 17 <~
  • Respect: 0
    • www.hosxp.net
Re: ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 15:35:56 PM »
0
เรื่องมีอยู่ว่า 
เจ้าหน้าที่ ER ทำการถ่ายภาพจากนั้นก็นำภาพที่ถ่ายมานั้นใส่เข้าไปในประวัติของคนไข้ครับ
แต่ใส่รูปผิดคนครับ  เลยทำการลบออก  ครับ
ตอนแรกทำการ clear รูปภาพ แล้ว ทำการบันทึก  และหลังจากนั้นทำการซักประวัติคนไข้คนเดิมที่ลงรูปผิดไปครับ รูปยังอยู่เหมือนเดิมครับ
ไม่ทราบว่าควรทำงัยดีครับท่าน
ขอบคุณอ.  มากครับ
(ออ...ผมเข้าไปเช็คที่ตาราง er_image แล้วครับ ทำการลบรูปภาพได้ครับ  แต่อยากให้สะดวกกับการใช้งานของเจ้าหน้าที่มากกว่าครับ)

หน้าจอ Image ใช่ไหมคะ?

ทดสอบแล้วหน้านี้ มีปัญหาจริง โดย
สมารถเปลี่ยนรูปได้ แต่ไม่สามารถลบรูปได้ค่ะ
~  N a L i e w  ~