ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับป้ายไฟวิ่ง  (อ่าน 5423 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
เกี่ยวกับป้ายไฟวิ่ง
« เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 20:28:56 PM »
0
อยากทราบว่าท่านใดเคยใช้งานป้ายไฟวิ่ง ที่ใช้ Keyboard หัวต่อแบบ serial สมัยเก่าบ้างครับ
ที่เหมือนหัวคีย์บอร์ก PS/2 แต่ใหญ่กว่าน่ะครับ พอดีผมต้องการจะแก้ไข เพิ่มเติมข้อความครับ
งานด่วนด้วยสิ แต่ปัญหาคือ ผมใชงานไม่เป็น เข้ามาทำงานปี 50 แต่อุปกรณ์อยู่ตั้งแต่ 48
หาคู่มือมาทำตามก็ยังไม่ใช่ เลยอยากขอความกรุณา ท่านทั้งหลายที่เคยใช้งานครับ
ยี่ห้อ Civic เป็น LED สีแดง สีเดียวครับ   ???
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: เกี่ยวกับป้ายไฟวิ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 04:03:49 AM »
0
ยังใช้ได้อยู่เหรอครับ
ของผมรู้สึกจะเสียไปแล้ว ได้มาปี 40 ครับ
เดี๋ยวหาคู่มือก่อน...รู้สึกว่าเคย scan ไว้ ถ้าไม่มีต้องรอวันจันทร์จะเอาเอกสารมา scan อีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2010, 01:34:43 AM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:54:10 AM »
0
เคยเจอ...ลองหา  โดย  GooGle Serch ก็ได้อ่ะครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:11:19 AM »
0
อยากทราบว่าท่านใดเคยใช้งานป้ายไฟวิ่ง ที่ใช้ Keyboard หัวต่อแบบ serial สมัยเก่าบ้างครับ
ที่เหมือนหัวคีย์บอร์ก PS/2 แต่ใหญ่กว่าน่ะครับ พอดีผมต้องการจะแก้ไข เพิ่มเติมข้อความครับ
งานด่วนด้วยสิ แต่ปัญหาคือ ผมใชงานไม่เป็น เข้ามาทำงานปี 50 แต่อุปกรณ์อยู่ตั้งแต่ 48
หาคู่มือมาทำตามก็ยังไม่ใช่ เลยอยากขอความกรุณา ท่านทั้งหลายที่เคยใช้งานครับ
ยี่ห้อ Civic เป็น LED สีแดง สีเดียวครับ   ???

http://www.civicmedia.com/

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:12:39 AM »
0
ยังใช้ได้อยู่เหรอครับ
ของผมรู้สึกจะเสียไปแล้ว ได้มาปี 40 ครับ
เดี๋ยวหาคู่มือก่อน...รู้สึกว่าเคย scan ไว้ ถ้าไม่มีต้องรอวันจันทณืจะเอาเอกสารมา scan อีกที

ผมแก้ให้กลับมาใช้ใหม่ได้ครับ 

ซ่อมบอร์ดให้ครับถ้าไม่ เสียแบบบอร์ดไหม้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 10:16:57 AM โดย doraemon »

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:51:58 AM »
0
เมื่อ 3 ปีแล้วเคยใช้อยู่ครับ แบบมั่วเอาลองทุกปุ่ม บน Keyboard ผมว่าไม่น่าเกินความสามารถท่าน M นะครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 20:43:56 PM »
0
พอดีถามกับช่างเทคนิคแล้วได้คู่มือมาแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

ส่วนหาในเว็บของ Civic media แล้ว เอามาทำตามมันไม่ตรงกันครับ อ.อ๊อด
แต่ก็ขอบคุณทุกท่านอีกทีครับ   ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 22:42:01 PM »
0

ผมแก้ให้กลับมาใช้ใหม่ได้ครับ 

ซ่อมบอร์ดให้ครับถ้าไม่ เสียแบบบอร์ดไหม้

สนใจครับ....ของที่รพ.ผมก็ของ civil เหมือนกันครับแต่ตอนนี้ผมว่ามันน่าจะเสียครับ เปิดไฟติดแต่คีย์คำสั่งไปแล้วมันขึ้น Error ครับ ไม่แสดงผลตามที่เราต้องการ  อาการแบบนี้อ.อ๊อดพอซ่อมได้ใหมครับ
@......

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Respect: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 23:31:04 PM »
0
เดี๋ยวนี้มันมีแบบ  Input  ตัวหนังสือผ่าน Lan  ได้เลยหรือเปล่าครับ
พอดีที่  รพ.  กำลังจะทำเหมือนกัน
แต่รู้สึกว่าพวก  Embedded  Support Lan  กันเยอะมากแล้วนะครับ

ถ้ามีที่ดี ๆ ก็ฝากแนะนำด้วยนะครับ    ;D ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง