ผู้เขียน หัวข้อ: backup ข้อมูลก็ไม่ได้ upgrade strukshuer ก็ไม่ได้ จะแก้ปัญหาอย่างไร คับ  (อ่าน 5707 ครั้ง)

ออฟไลน์ mitpratum

• Newbie
  • *
  • สารคาม น้ำบ่ต้อง เอิ้กๆ กินจังไดกะบ่เมา
  • Respect: 0
backup ข้อมูลก็ไม่ได้  upgrade strukshuer ก็ไม่ได้  จะแก้ปัญหาอย่างไร คับ  เปิดโปรแกรมขึ้นมา โปรแกรมก็อัพไม่ได้ อัพไว้ เป็นวันก็ไม่ DONE สักที่  แบล็กอัพ ข้อมูลก็ไม่ได้ เออเรอ ตลอด จะลงใหม่ก็ไม่ได้ เพราะแบคอัพ ไม่ได้ ช่วยหน่อยคับใครแก้ได้
เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ประจำ รพ.สต.
ใช้ windows xp คีย์ข้อมูลส่ง สสจ
 hosxp _pcu  ใช้เวอร์ชั่นใหม่ตลอด
my sQL 5.1x
อบรมกับอาจารย์วิชิต สสจ.ร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ลองโทรเข้า Call center ให้เจ้าหน้าที่ Remote ไปช่วยดูให้นะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
อ. ชัยพร     กลับมา แล้วเหรอครับ 
 :) :)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
สึกมาแล้วครับ ตามคำเรียกร้อง  :)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ RN04190

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
backup ข้อมูลก็ไม่ได้  upgrade strukshuer ก็ไม่ได้  จะแก้ปัญหาอย่างไร คับ  เปิดโปรแกรมขึ้นมา โปรแกรมก็อัพไม่ได้ อัพไว้ เป็นวันก็ไม่ DONE สักที่  แบล็กอัพ ข้อมูลก็ไม่ได้ เออเรอ ตลอด จะลงใหม่ก็ไม่ได้ เพราะแบคอัพ ไม่ได้ ช่วยหน่อยคับใครแก้ได้

Hosxp_Pcu Version ไหนครับ
ภิญโญ RN (ผู้ดูแลระบบ) รพ.สต.นาหนองทุ่ม หนองบัวลำภู
server IBM X3100 M4 (เพิ่งได้มา 20 มิ.ย.56)
CPU : Intel Xeon 4-Core E3-1220v2 3.1GHz/ 1600MHz FSB, 8MB L3 Cache
RAM : 4GB (1x4GB,2Rx8,1.5V) UDIMM PC3-12800 CL11 ECC DDR3 1600MHz
Software RAID 0, 1 with ServeRAID C100 controller(ยังไม่ทำ)
HDD 500 GB
system OS CenOS 6.3 (64 bit)(1 เมษายน 56) phpMyadmin 3.5.3
Percona-Server-5.5.31 (20 มิถุนายน 56) storage : InnoDB
Hosxp_PCU 3.56.X.X อัพเรื่อยๆ ขึ้นระบบเอง เมื่อ 1 ตุลาคม 2554 จากเดิม HCIS
ขึ้นระบบ DataCenter เมื่อ 1 มิถุนายน 2555 โดยทีมงาน BMS
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ ขอความกรุณาและคำชี้แนะด้วยครับผม

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
พื้นที่..Harddisk มีปัญหาหรือไม่ ใน Client ตัวที่ใช้ดำเนินการ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เปิด SQL Trace Windows ขณะ ทำงานในโมดูลผ่าตัด จะได้ทราบตารางที่เกี่ยวข้อง  หาก ER DIAGRAM ใน BMS Software Download เพราะท่านก็ขึ้นระบบกับ BMS โดยตรง

หรือ จะโทรหา Call Center หรือ  ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด ก็ได้ครับ... :)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ tockti0879481314

• Newbie
  • *
  • Respect: +4
ตอบ
ไม่รู้โดนอาารเดียวกันมั้ยนะครับ
ต้นเหตุ คือ mysql มัน stop เอง
ทำให้ทำไรกับมันไม่ได้ และจนเดี่ยวนี้ผมยังหาคำตอบไม่ได้
ผมแก้โดย ก๊อบ folder data ไว้ แล้วลงเวอร์ใหม่หมด แล้วเอากลับไปวางทับคับ
รพ.สต.ตำบลบ้านเชียง อำเภอหนองหาน จังหวัดอุดรธานี
อ.ไสว คำบ่เศร้า
อ.สุพัฒนา ปิงเมือง
คอมที่ใช้ 12 ตัว