ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง HOSxP ครับ ถามเรื่อง ปัญหาที่เกิดกับเครื่อง Windows  (อ่าน 3987 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
พอดี ผมเจอปัญหา เรื่องไวรัสที่มาจาก เครือข่าย ครับ  มันจะขึ้นมาแบบนี้ (ในรูป)

แล้วพอกด ปุ่ม ปิด ไปมันก็เชื่อมต่อกับเครื่องอื่นไม่ได้เลยครับ

ส่วนใหญ่เครื่องที่เป็นแบบนี้จะเป็นเครื่องที่ เปิดการแชร์ Printer กับ File ไว้ครับ

พอเป็นแบบนี้แล้วมันจะตัดการเชื่อมต่อไปเลยครับ -*- ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับพี่ๆ

นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ decha

• HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
ลองให้ใช้โปรแกรม Windows Worms Doors Cleaner-WWDC จัดการให้ดูนะครับ ดาวน์โหลดและดูรายละเอียดวิธีใช้งานตาม >> วิธีแก้ Generic Host Process for Win32 Services has encountered a problem ล่าสุด (http://webmonster.sapaan.net/archives/144)
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ decha

• HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
ตัวนี้ก็น่าจะมีประโยชน์
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D ตามที่ท่าน Decha โพสต์เลยครับสำหรับตัวนี้ หรือเอาที่พี่เข้มโพสต์ไว้ที่กระทู้นี้
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8832.msg56687#new
ลองดูนะครับพี่ kanawat2528 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
;D ;D ;D ตามที่ท่าน Decha โพสต์เลยครับสำหรับตัวนี้ หรือเอาที่พี่เข้มโพสต์ไว้ที่กระทู้นี้
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8832.msg56687#new
ลองดูนะครับพี่ kanawat2528 ;D ;D ;D

พี่สันทัดครับ เรียกผมว่าพี่เลย -*-  อย่าลดอายุสิครับเล่นเอาซะผมแก่เลย

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับ 
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ jojo

• Newbie
  • *
  • โรงพยาบาลบึงกาฬ
ผมก็โดน หมอตรวจไม่ได้เลย ใช้ไม่ได้ทั้งระบบเลย  ต้องปิดเปิดใหม่ตลอด  >:(  หมอเดินออกห้องเลย คนไข้ก็เยอะมากครับ
โรงพยาบาลบึงกาฬ อ.บึงกาฬ จ.หนองคาย
HOSXP v. 3.51.1.23 เริ่มใช้งาน 2547
naritbk@hotmail.com

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
รพ.ผมก็เจอเหมือนกันครับ ดีที่เจอแต่เครื่อง backoffice (ฝ่ายบริหาร) ไม่เกี่ยวกับคนไข้ ไม่เกี่ยวกับพยาบาลและที่สำคัญไม่เกี่ยวกับแพทย์  ;D ;D ;D เจอเป็นนี้ Format อย่างเดียว 55555 มาตรการใหม่ของงาน IT ลง Deez Fedz สะเลย ??? ??? ???
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ