ผู้เขียน หัวข้อ: กดเพิ่มข้อมูลประชากร (ส่งเสริมสุขภาพ) แล้วขึ้น ERRER ครับ  (อ่าน 4320 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
กดเพิ่มข้อมูลประชากร (ส่งเสริมสุขภาพ) แล้วขึ้น ERRER ครับ

ดังภาพเลยครับ 

จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ  ส่วนข้อมูลประชากรส่วนใหญ่ จะนำเข้าจาก HCIS ครับผม

นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
เลขที่บัตรนี้ซ้ำหรือว่าไม่ได้ใส่หรือเปล่าครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

CID ไม่ซ้ำนะครับ แล้วก็มีเลขบัตรครบ  แต่ เป็นผู้ป่วยนอกเขต มาฝากท้อง น่ะครับ

นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ตรวจดูในบัญชี 1 หรือยังครับ ไม่ใช่มีชื่อคนนี้แล้วหรือครับ :-*
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
แจ้งว่า เลขบัตรซ้ำครับ
 :D ;D ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D วิธีแก้ปัญหาของผมเวลามันแสดง Error แบบนี้นะครับผมจะตามไปดูตามที่มันโชว์ ดูว่ามันมีข้อมูลอะไรผิดปกติ อย่างของพี่ kanawat2528 ผมก็จะไปที่ตาราง person แล้วใส่คำสั่ง select * from person where cid = 'xxxxxxxxx' แล้ว RUN ดูว่ามันมีปัญหาอะไรกับข้อมูลบุคคลที่มีเลข cid นี้ครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

;D ;D ;D วิธีแก้ปัญหาของผมเวลามันแสดง Error แบบนี้นะครับผมจะตามไปดูตามที่มันโชว์ ดูว่ามันมีข้อมูลอะไรผิดปกติ อย่างของพี่ kanawat2528 ผมก็จะไปที่ตาราง person แล้วใส่คำสั่ง select * from person where cid = 'xxxxxxxxx' แล้ว RUN ดูว่ามันมีปัญหาอะไรกับข้อมูลบุคคลที่มีเลข cid นี้ครับ ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ  แต่ว่าเรียกผมว่าพี่เนี่ยผมจะอายุเท่าไหร่ดีหว่า  สงสัยต้อง 50+ อ่ะครับ

หุ หุ