ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.ชัยพร user ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 2811 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

• Full Member
  • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
  • Respect: 0
    • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
เรียน อ.ชัยพร user ขอความช่วยเหลือครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 14:25:03 PM »
0
เรียน อ.ชัยพร
              จาก รพ.ศรีสังวรสุโขทัยครับ user ห้องเวชระเบียน ขอให้ช่วยปรับโปรแกรม hosxp ให้นิดนึงครับ
1. ขอให้ที่หน้าต่าง "บันทึกผลการตรวจรักษาผู้ป่วยนอก" สามารถคีย์ HN + Que ได้ในช่องเดียวกัน เหมือนกับของระบบคัดกรองครับ
2. ที่หน้าต่างเดิม ขอให้ ไม่ต้องคีย์ HN ให้ครบทุกหลัก กรณีมีเลขศูนย์นำหน้าไม่ต้องคีย์เหมือนเวอร์ชั่นก่อนๆ
ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เรียน อ.ชัยพร user ขอความช่วยเหลือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 14:59:32 PM »
0
สามารถ key เลข Q ในช่องขาว ๆ ถัดมาได้ครับ อาจารย์ทำไว้แล้วนี่ครับ  ;D ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
Re: เรียน อ.ชัยพร user ขอความช่วยเหลือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 19:18:17 PM »
0
สามารถ key เลข Q ในช่องขาว ๆ ถัดมาได้ครับ อาจารย์ทำไว้แล้วนี่ครับ  ;D ;D ;D

ใช่แล้วครับ

อีกอย่างช่องที่ให้คีย์ HN ก็เคาะ space bar 1 ครั้ง ก็ใส่ HN ได้โดยที่ไม่ต้องใส่เลข 0 นำหน้าแล้วครับ ....
กดเพิ่มอีกนิด ...นะครับ  ;) ;)
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007