ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ไขฟอร์มสติกเกอร์ยา ใน Hos XP print server  (อ่าน 2506 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee-nuch

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
การแก้ไขฟอร์มสติกเกอร์ยา ใน Hos XP print server
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2018, 16:44:30 PM »
0
เรียน ปรึกษา
ที่รพ. ใช้ฟอร์มสติกเกอร์ยา จาก Hos XP print server ตามรูปที่แนบมาคะ
เนื่องจากจะแก้ไขฟอร์ม DesignHeader OPD  พอแก้ไขเสร็จแล้ว  ปิดหน้าจอ เสร็จการทำงาน
แต่ปรากฎว่า สติกเกอร์ยา ฟอร์มไม่ถูกแก้ไขคะ

ไม่ทราบขั้นตอนผิดพลาดตรงไหนรึเปล่าคะ
ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ chronoX

• Sr. Member
  • Respect: +10
    • รพ.สมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ
Re: การแก้ไขฟอร์มสติกเกอร์ยา ใน Hos XP print server
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 10:57:46 AM »
0
ใช้ print server ใน เมนู dispensary ครับ แล้วจะมี save template ให้ครับ
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7
HOSxP Version 3.59.3.21
http://www.thabohospital.com

• Newbie
  • *
Re: การแก้ไขฟอร์มสติกเกอร์ยา ใน Hos XP print server
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 12:51:29 PM »
0
ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวลองทำดูคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 19:51:41 PM »
0
ได้ลองมาค้นหา  ไม่เจอ เมนู dispensary ใน hos xp ของโรงพยาบาลที่ใช้อยู่ ไม่ทราบอยู่ตรงส่วนไหนคะ ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ chronoX

• Sr. Member
  • Respect: +10
    • รพ.สมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 13:06:36 PM »
0
ลืมถามครับ ว่าใช้ เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7
HOSxP Version 3.59.3.21
http://www.thabohospital.com

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 10:10:23 AM »
0
ลืมถามครับ ว่าใช้ เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ
ตามรูปของเจ้าของกระทู้ เป็น V3 ครับ
ส่วนของท่านเป็น V4 เพราะมีคำว่า XE ต่อท้าย

ดังนั้นเจ้าของกระทู้จะหา menu ที่ว่าไม่เจอแน่ครับ
ลอง run HOSxP Sticker Print Server แบบ admin หรือยังครับ click ขวาที่ตัวโปรแกรม เลือก "Run as administrator" หรือกำหนดไว้ใน property เลยก็ได้ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)