ผู้เขียน หัวข้อ: การปริ๊นใบสั่งยาแบบเลือกจากสิทธิ์การรักษา  (อ่าน 3594 ครั้ง)

ออฟไลน์ thatako

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
HOSxP สามารถปริ๊นใบสั่งยาแบบเลือกจากสิทธิ์การรักษาได้มั๊ยครับแบบครั้งเดียวปริ๊นออกมาทั้งหมดใน 1 วัน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: การปริ๊นใบสั่งยาแบบเลือกจากสิทธิ์การรักษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:16:51 AM »
0
ได้ครับ ทำเป็น Report CUSTOM
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
Re: การปริ๊นใบสั่งยาแบบเลือกจากสิทธิ์การรักษา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 15:45:21 PM »
0
ได้ครับ ทำเป็น Report CUSTOM

มีฟอร์มบ้างมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 20:52:38 PM »
0
HOSxP สามารถปริ๊นใบสั่งยาแบบเลือกจากสิทธิ์การรักษาได้มั๊ยครับแบบครั้งเดียวปริ๊นออกมาทั้งหมดใน 1 วัน

จะได้ประโยชน์อย่างไร  เพราะตอนนี้ คนไข้ต้องลงลายมือชื่อ  ว่าได้รับยาไปจริงด้วยคัรบ...สรุปคือใช้จริง ตามลำดับจัดยา จ่ายยา และคนไข้ลงชื่อ สด ๆ  ครับ..ไม่มีพิมพ์ตามหลัง  เลยไม่เคยทำแบบทีละกลุ่มสิทธิ์ แม้ว่า ทางเทคนิคจะทำได้....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:26:34 AM »
0

จะได้ประโยชน์อย่างไร  เพราะตอนนี้ คนไข้ต้องลงลายมือชื่อ  ว่าได้รับยาไปจริงด้วยคัรบ...สรุปคือใช้จริง ตามลำดับจัดยา จ่ายยา และคนไข้ลงชื่อ สด ๆ  ครับ..ไม่มีพิมพ์ตามหลัง  เลยไม่เคยทำแบบทีละกลุ่มสิทธิ์ แม้ว่า ทางเทคนิคจะทำได้....

พอดีที่โรงพยาบาลท่าตะโกช่วงนี้มีการตรวจสุขภาพเจ้าหน้าที่ครับ และตอนนี้งาน it มีหน้าปริ๊นใบสั่งยาของเจ้าหน้าที่ที่มาตรวจตอนเย็นประวันล่ะ 20 คนได้ ผมก้อเลยหาทางปริ๊นครั้งเดียวออกมาทั้งหมดเลยครับ ปัจจุบันต้องเปิดที่คนแล้วก้อมาปริีนใบสั่งยาครับผมลองทำแล้วแต่รายการตรงหัวมันไม่แสดงผู้รับบริการครับ